Hạng F
14/9/04
9.900
27.091
113
Q3
Gửi các bác đi Laser, CN rảnh rổi đè cái lọc xăng ra thay , xe e 80K km chưa thay , tiện order mấy món của bác Escape trong đó có cái lọc xăng , mày mò ở nhà làm luôn .
Giở yên , tháo nấp đậy, tháo luôn lọc ( 8 con ốc 4ly )
Cái lỗ bình xăng nó dzầy

2 cái ống đó 1 là ống lên intake, cái kia là ống hồi xăng dìa

hì hục tháo cái lọc cũ 89k km ra, chu choa dơ quá nhưng vẫn chưa nghẹt ....

cạy cái đít ra lấy bơm ra đưa qua lọc mới ( mua của bác Escape 800K , thanks bác esacpe nhé đúng hàng zin như cái theo xe

cái cần phao là bộ đo mực xăng , tháo ra dễ dàng làm có ngàm

tới chừng cắm vô đề hai ba lần , lần 10 s cũng không thấy máy nổ, bỏ mạ rùi có cái gì đó không ổn , sao vậy ta trục trặc ở đâu đây , bèn tháo ống dẫn xăng ra , cắm vào cái ống nhựa nối ra ngòai xem xăng có bơm không, bật lại ctac, đề, chả có mi61ng xăng nào ra hết , lại hì hục tháo ra và phát hiện jack bơm cắm khg sát, cắm thật chặc, lắp vào test và kết quã mỹ mãn đề 3s nổ ngay hehehe
2h làm việc thôi mà vui lắm các bác , bác nào có m323 hay fl tự làm đi cực dễ

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Cám ơn bác!Nếu có thời gian em cũng sẽ mày mò để tự trải nghiệm như bác xem nó thế nào.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.091
113
Q3
dạ đúng bác , giựt băng ghế sau lên ( có 2 cái móc dưới ) lấy băng ra là thấy cái nắp màu đen có 4 ốc, có dây điện , vặn ra lấy nắp lên là thấy cụm bơm xăng. tháo jack ra thao tác cho dễ . nhà có ai quá ghiền hút thuốc thì mời đi chỗ khác hút nha , ở đêy hút thì đưa trước ba trăm chai rùi muốn hút thì hút.

e thấy đi chừng hai năm là thay lọc xăng này vừa , khg quá mắc mà , tự làm cho vui . xe e hồi đó giờ chưa từng thay , bữa đi vt từ 70 lên 100 có vẻ kg ngọt như mấy tháng trước nên e thay
trong user manual nó bẩu 40,000 km thay là hợp lý .

lưu ý là làm xong xe hôi rình, phải xuống kính chạy 1 buổi no AC là đâu lại vào đó
mấy xe trc của em cái món này nó nằm ở khoang máy

nên thay có 15 phút , xe này nó làm nguyên cụm trong bình

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM
Ồ, hay quá. Em mang cái xe của em qua nhờ bác làm giúp nhé, còn em ngồi đó hút thuốc xem bác làm để học hỏi luôn.

Hạng C
15/5/07
951
509
93
58
Vậy fò cụt của em cũng giống cái này rồi, hôm bữa đi bảo trì 40k km, bác Thắng SGF cũng ngó ngiêng dưới gầm mà chả thấy cái lọc nào nên chưa thay. Thanks bác corolla ( em cũng tính làm giống bác euro
)