Hạng B2
31/5/14
107
4
18
33
Em có book đi tour bên Úc, đứa bạn em bên đó kêu mang xoài và 1 số trái cây khác qua liệu có được không các bác? Có cách nào giấu không? em nghe nói máy bay khó lắm, mang nước suối cũng không cho

Hạng D
11/5/09
1.048
2.947
143
Các loại trái cây, hoa quả, hoa tươi

Theo quy định của các hãng hàng không, trái cây, hoa quả tươi đều có thể mang lên máy bay.
Riêng quả dừa có nước bên trong, quả sầu riêng, mít tỏa mùi và cồng kềnh thì bạn không được mang lên máy bay mà phải ký gửi. Tuy nhiên nếu sầu riêng, mít hay các loại quả tỏa mùi khác mà được tách múi, bỏ hộp dán kín trong hộp xốp, đảm bảo không thấy được bên trong là quả gì và không tỏa mùi ra bên ngoài thì có thể đem lên máy bay được.

Đối với các loại trái cây khác, nếu như mang theo với số lượng lớn thì bạn buộc phải vận chuyển theo dạng ký gửi. Lúc này, bạn cần đảm bảo đóng gói cẩn thận để tránh hư hỏng, dập nát, bởi hãng hàng không sẽ không chịu trách nhiệm về những rủi ro của các hàng hóa này sau chuyến bay. Tốt nhất khi mua hoa quả mang về, bạn nên nói rõ với người bán rằng bạn mang chúng đi máy bay, họ sẽ chọn cho bạn những quả còn chưa quá chín, cũng như giúp bạn đóng gói hoa quả vào thùng một cách “chuẩn” nhất.

Tập Lái
25/10/18
7
5
6
55
đi tour theo đoàn thì mình nghĩ được, vì hướng họ nhìn họ biết đoàn đi và hướng dẫn viên sẽ lo đc vụ này

Tập Lái
21/2/19
10
0
1
38
được nha, trời ơi, mấy ông sân bay thì chùm xạo quần, đi đơn lẻ toàn bị bắt nạt đó, nhất là ngừoi Việt tại ko nắm luật, nên đi tour để có người chuyên cãi lý thì họ ko đụng mình được, Bố Mẹ mình đi tour Hàn thằng Tugo đứng ra nói rồi cho qua vụ mấy quả quýt, vì sợ say máy bay nên mang theo

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.753
133
Biết bao nhiêu Việt Kiều phải bung thùng ra vứt mấy cái nó ko cho rồi nha cụ
tại là ngừoi Việt đó, chứ sau này biết luật rồi, thì khô mực cuốn chặt là qua được nốt, chỉ sợ thuốc lá, rựou mà mang vượt là tội buôn lậu

Tập Lái
21/2/19
10
0
1
38
Các loại trái cây, hoa quả, hoa tươi

Theo quy định của các hãng hàng không, trái cây, hoa quả tươi đều có thể mang lên máy bay.
Riêng quả dừa có nước bên trong, quả sầu riêng, mít tỏa mùi và cồng kềnh thì bạn không được mang lên máy bay mà phải ký gửi. Tuy nhiên nếu sầu riêng, mít hay các loại quả tỏa mùi khác mà được tách múi, bỏ hộp dán kín trong hộp xốp, đảm bảo không thấy được bên trong là quả gì và không tỏa mùi ra bên ngoài thì có thể đem lên máy bay được.

Đối với các loại trái cây khác, nếu như mang theo với số lượng lớn thì bạn buộc phải vận chuyển theo dạng ký gửi. Lúc này, bạn cần đảm bảo đóng gói cẩn thận để tránh hư hỏng, dập nát, bởi hãng hàng không sẽ không chịu trách nhiệm về những rủi ro của các hàng hóa này sau chuyến bay. Tốt nhất khi mua hoa quả mang về, bạn nên nói rõ với người bán rằng bạn mang chúng đi máy bay, họ sẽ chọn cho bạn những quả còn chưa quá chín, cũng như giúp bạn đóng gói hoa quả vào thùng một cách “chuẩn” nhất.
đấy, chuẩn đấy bác lưu ý thôi là được