Hạng B2
25/1/16
474
258
63
E nói vui vậy thôi, nói chứ Phát Tài fải tự 9tay mìh trồng mà ra bông đc thì mới "Hên" (Mà chắc ngàn 5 vẫn đợi mới thấy bông qa' :D)
Chứ đc tặng hay mua mà có bông sẵn chỉ làm đẹp ko jan khoe chơi thôi...hi` :)
BỊ thụt chưa chế bo chắc bị thụt rồi mới biết chữi em tinh trùng khuyết tật!

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Cây này trỗ hoa đúng dịp tết thì tuyệt nhỉ, Hoa đẹp lạ mà.
E nghĩ lạ thì ko lạ đâu bác, vì Phát Tài ra hoa là đều đương nhiên ạ, mà hiếm lắm mới trồng đc ra hoa. Mà trồng j` trồng thấy Phát Tài là dễ chăm sóc nhất và cũng nhiều loại, như Phát Tài của e trưng ông Địa nè, bìh thườg thôi kỳ đó mua 5 cây có 50K hà:
Đố các bác hoa gì đây?
Nói ko biết có ai tin ko, chỉ mỗi ngay thay nước thôi mà e trưng đc từ Rằm T9 tới jờ vẫn tươi xanh :)

• Like
Reactions: NGHĨA BÌNH
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
E nghĩ lạ thì ko lạ đâu bác, vì Phát Tài ra hoa là đều đương nhiên ạ, mà hiếm lắm mới trồng đc ra hoa. Mà trồng j` trồng thấy Phát Tài là dễ chăm sóc nhất và cũng nhiều loại, như Phát Tài của e trưng ông Địa nè, bìh thườg thôi kỳ đó mua 5 cây có 50K hà:
View attachment 1551257Nói ko biết có ai tin ko, chỉ mỗi ngay thay nước thôi mà e trưng đc từ Rằm T9 tới jờ vẫn tươi xanh :)
Cây này thì chưa thấy ra bông bao giờ.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Phát Tài nhà trồng mà ra bông đc vậy là giàu to:D, vì đó giờ hiếm lắm mới ra bông đc :p
P/S: Hình bác nào vậy? (Cho e xin cây đó vs! Ko cho nếu thể bán cũg đc :D)
Ra bông bình thường bác ơi. nhà em ngoài miên trung cách 1-2 năm là có phát tài nở. Có năm nở vào đúng tết luôn, nên chưng cảnh trong nhà luôn, mùi hoa thơm khá gắt nếu phòng đóng kín cửa.

• Like
Reactions: bacai
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Ra bông bình thường bác ơi. nhà em ngoài miên trung cách 1-2 năm là có phát tài nở. Có năm nở vào đúng tết luôn, nên chưng cảnh trong nhà luôn, mùi hoa thơm khá gắt nếu phòng đóng kín cửa.
Có hình hơm??

• Like
Reactions: Chế H
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113