Thảo Luận đồ chơi cho Vitara

Tập Lái
6/6/05
9
0
3
Bác nào biết chỗ nào lắp được cái khóa xe điều khiển từ xa cho vita không?
khi em mua xe ở Viet Anh chúng nó khuyên ko nên lắp vì sợ ảnh hưởng đến hệ thống điện.
hôm trứoc đi trên đường thấy 1 chu vita lắp cái cản sau hình tròn tròn cong cong trông điệu phết? ko biết cái cản loại đấy bản ở đâu ?
với lại em mới mua xe nên ko biết nên lắp những đồ chơi gì cho vita ? nhờ các bác tư vấn giúp 1 cái nhé

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội
RE: đồ chơi cho Vitara

Xe tôi lắp gần 2 năm rồi, chả thấy ảnh hưởng gì cả, chỉ thấy ...sướng thôi, lúc trời mưa bác ra mở xe không phải loay hoay chọc chìa khóa, lúc trời nóng bác để điều hòa chờ vẫn khóa được cửa... sướng không bác ?:D
À mà bác không giới thiệu bác ở đâu thì tư vấn sao được?:)

Hạng B2
14/9/04
114
0
0
Ha noi

Nhà mình có ai không thích cái cản inox sau thì bán rẻ cho tôi. Cái của tôi bị đâm bẹp rúm rồi. Thanks.

Tập Lái
6/6/05
9
0
3

Em ở HN,
em thich cái cản trước và sau nó cong cong cơ, vì xe mình nhiều đường thảng quá rồi

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Cản trước loai cao và cản sau hồi trước tôi lắp hết 2T, khóa điều khiển từ xa (tắt, mở) được khuyến mại lúc mua (nó tính vào xe giá cao rồi :D), lúc đó khoảng 800K. Bác ra dọc phố Trần Quang Khải (gần bùng binh lên cầu Chương Dương) là có đủ loại cho bác chọn.
Bác dán vè che mưa chưa, đi trời mưa hé cửa cho mát ko cần bật điều hòa tốn xăng:D.
Bác dán V-kool nữa > hiệu quả lắm: mát nhanh, đỡ tốn xăng...
Còn nhiều thứ nữa, bác cứ đầu tư dần, ko thì viêm màng túi đấy :)

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

VITARA theo em thì có thể làm một số thứ sau:

1. Cản trước, sau
2. Bao lốp ( hay còn gọi là ốp bánh xơ cua)
3. KHOÁ CỬA TỪ XA ( lock cửa, báo động, đề máy.... đều được)
4. BAGA mui
5. Vè mưa
6. Bệ bước ( cái này em thấy lắp nhiều rùi, nhưng nói chung là rất xâu, không hợp)
7. Bọc da hay không thì tuỳ các bác, nhưng theo em là không nên bọc
8. Các thứ linh tinh trong xe, thì các bác chơi theo sở thích
9. Âm thanh & hình ảnh ( ui, cái này dài dòng lắm, bác nào có nhiêu chơi bi nhiêu vậy)
.......
Em chỉ biết thế thôi:D có gì không đúng mong các bác thông cảm

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Bác vctv lắp loại nào mà máy đang nổ vẫn khóa được cửa. Tôi lắp loại khóa không có đề nổ nên không khóa đk được khi máy đang nổ. Còn bệ bước thì cũng đẹp nhưng bước lên đừng có dẫm lên nhé kẻo cụng đầu vào thành cửa (tôi bị mấy phát rồi, ong cả đầu ). Xe tôi cũng bọc lại giả da rồi ( cho nó sạch, dễ vệ sinh ). Vè mưa nên lắp. Cách âm cũng nên vì xe này nhún nó cứng nên hơi ồn ( tôi chưa làm, nếu bác có làm thì cho tôi biết kết quả nhé, giảm được bao nhiêu % ). Còn âm thanh thì tùy tai bác nghe thấy thế nào, nếu thích dữ dội thì độ lại (hơi tốn đấy).

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

@ Vitahn: Tôi cũng không nhớ khóa từ xa loại gì, hình như Tai wan hay Tàu gì đó, vì khi mua xe ở Đại lý Quý Hạnh nó lắp luôn cho, cái điều khiển vỏ nhựa màu nâu, hình cái bình xăng, có 2 nút khóa và mở, khi xe nổ máy vẫn khóa cửa được.
Tiện đây xin hỏi bác nào đã lắp 2 cái thanh nhựa đen trên nóc xe cho biết giá cả và nơi bán (tôi thấy lắp lên trông xe khỏe hơn) xin cảm ơn.

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

@ lomo: cái bệ bước lên phải lắp loại ống tròn thì nhìn cũng được, nhưng tôi thấy công dụng chính là nó làm cái cản hông :D, 2 bánh mui trần có tông nhẹ vào thì nó đỡ cho nhiều đấy bác ạ. Hồi mới có bằng, căn 2 bên chưa chuẩn nó cũng đỡ cho tôi mấy lần khỏi quẹt vào cánh đó bác.