Tập Lái
27/12/14
12
0
1
50
Chào ace trong diễn đàn GM Cruze.
Tình hình là con Chevrolet Cruze nhà mình mới lấy về đi được 6 tháng nhưng dàn phuộc không được êm ái khi qua các đoạn đường dằn, không biết nơi nào độ cho dàn phuộc êm hơn mong các bác chỉ giúp.

Độ dàn phuộc Chevrolet Cruze cho êm hơn ở đâu ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Không độ được và cũng không nên độ. Việc vào đường xấu bị dằng xóc thì xe nào cũng bị trừ mấy xe xịn thì đỡ hơn chứ không thể êm ái được. Nếu êm thì nó sẽ bồng bềnh khi chạy đường bằng và chao xe khi vào cua (cái này mới chán) (trừ xe xịn). Do xe mới nên phuộc còn cứng, sau khi chạy nhiều thì phuộc sẽ dịu lại nên sẽ đỡ khó chịu. Có một vài giải pháp tạm cho tình trạng này:
1/ Đừng bơm cứng quá, bánh trước 2.1-2.2kg, bánh sau 2kg là OK
2/ Thay vỏ mềm hơn như Continental hoặc Mitchelin
3/ Thay vỏ lớn hơn một tý. VD vỏ chuẩn 215/50R17 thì thay 215/55R17

P/S: 1 cặp phuộc Cruze mua mới ngoài thị trường tầm 4tr thì không thể êm như mấy chiếc Mer E hay S mà cặp phuộc tính bằng trăm chai được. Hài lòng với nó bác sẽ thấy thoải mái.

Hạng B2
16/10/14
495
547
93
48
bác meocon07 cho hỏi xe di vỏ 215/50/r17 thay thành 215/55/r17 có đang kiển dc không ạ

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
bác meocon07 cho hỏi xe di vỏ 215/50/r17 thay thành 215/55/r17 có đang kiển dc không ạ
Không sure lắm nhưng em biết có vài người đã thay vỏ thấy không có vấn đề gì. Cùng lắm thì giữ lại vỏ cũ, khi nào đăng kiểm thì gắn vào.

Chào ace trong diễn đàn GM Cruze.
Tình hình là con Cruze nhà mình mới lấy về đi được 6 tháng nhưng dàn phuộc không được êm ái khiqua các đoạn đường dằn, không biết nơi nào độ cho dàn phuộc êm hơn mong các bác chỉ giúp.
Bác ktra lại vỏ lốp, giảm xóc và hệ thống gầm. Chứ Cru đi bt mà, ko xóc như bác kể đâu

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Xe em cũng thấy vậy, đi qua các gờ nắp cống hay ổ gà lớn tí, là nó kêu cái cụp, nghe nhức nhức tai, bác @meocon07 nói cũng giống như sale nó nói vậy hổng biết phải không, riêng em thì đi zace thấy nó không kêu lớn và xóc như Cruze, nhưng mà đi cao tốc thì thấy đúng là xe nó bồng bềnh hơn và chao hơn khi vào cua. Chắc chấp nhận nó vậy

Hạng B2
1/3/13
142
88
28
Em cũng ghét nhất CR ở điểm này. đi đây tải thì còn ok mà đi một mình vào mấy cái gờ giảm tốc độ bực mình.

Hạng C
23/11/14
824
1.204
93
Xe em cũng thấy vậy, đi qua các gờ nắp cống hay ổ gà lớn tí, là nó kêu cái cụp, nghe nhức nhức tai, bác @meocon07 nói cũng giống như sale nó nói vậy hổng biết phải không, riêng em thì đi zace thấy nó không kêu lớn và xóc như Cruze, nhưng mà đi cao tốc thì thấy đúng là xe nó bồng bềnh hơn và chao hơn khi vào cua. Chắc chấp nhận nó vậy
Xe gầm thấp nhìn chung là vậy bác ạ. Em đi công tác ngồi Forture thì tiếng ồn từ lốp rất ít, các âm khác cũng thế trừ âm máy và hơi ù (Em đi vài lần, mỗi lần ngồi khoảng 1k km, ngồi Ỉn thì thôi rồi khi ngồi hàng ghế cuối :( )

• Like
Reactions: yeuxemy
Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Nói chung đi Cruze mới thì thấy cũng tương đối ổn, xe lên cao tốc êm ái, đầm chắc có hôm quên đạp mạnh phát lên 130 bỏ tay ra xe cũng đầm không rung lắc tay lái. Ỉn thì thôi rồi, vài lần lái qua xe nhỏ bạn, đi Trung Lương hồi chỉ cho chạy 100km/h xe nó bồng bềnh còn hơn con Zace, với 1 lần ngồi hàng cuối, đi đường dằn một phát về u cái nguyên cục. Bye bye luôn Ỉn từ đó, thà em đi SangYong Musso còn sướng hơn.;)

Tập Lái
27/12/14
12
0
1
50
Không độ được và cũng không nên độ. Việc vào đường xấu bị dằng xóc thì xe nào cũng bị trừ mấy xe xịn thì đỡ hơn chứ không thể êm ái được. Nếu êm thì nó sẽ bồng bềnh khi chạy đường bằng và chao xe khi vào cua (cái này mới chán) (trừ xe xịn). Do xe mới nên phuộc còn cứng, sau khi chạy nhiều thì phuộc sẽ dịu lại nên sẽ đỡ khó chịu. Có một vài giải pháp tạm cho tình trạng này:
1/ Đừng bơm cứng quá, bánh trước 2.1-2.2kg, bánh sau 2kg là OK
2/ Thay vỏ mềm hơn như Continental hoặc Mitchelin
3/ Thay vỏ lớn hơn một tý. VD vỏ chuẩn 215/50R17 thì thay 215/55R17

P/S: 1 cặp phuộc Cruze mua mới ngoài thị trường tầm 4tr thì không thể êm như mấy chiếc Mer E hay S mà cặp phuộc tính bằng trăm chai được. Hài lòng với nó bác sẽ thấy thoải mái.
Cảm ơn ý kiến của bác meocon07. Rõ là xe mới nên phuộc còn cứng, nhưng sao cảm giác phuộc đời 2015 quá cứng luôn, mấy em cruze trước mình từng chạy qua không có cảm giác sốc tức như vầy.