Tập Lái
22/6/10
26
6
8
Các bác KMSC ơi, Xe mình là Morning SX 2009, cái màu đèn đồng hồ taplo màu cam ý, nhìn sao không thích. Các bác nhà mình có ai độ lại màu đèn thành trắng sáng rồi cho mình xin thông tin với nhé. (cho ảnh và nơi làm)
E cũng đã tháo cài đồng hồ xe ra xem là loại đèn gì định thay, nhưng mình thấy là đèn LED hàn dính vào vĩ mạch.
Các bác xem tham khảo và cùn nghiên cứu vụ này nhé.

Bao cao cac Bac la hom qua, e da lam xong cai vu den taplo thanh mau trang roi.

Sao minh upload hinh kg duoc,
cac bac chi minh cach upload hinh dum nhe!

Roi, e upload duoc anh day ne :

Last edited by a moderator:
Tập Lái
22/6/10
26
6
8
Re:Độ đèn đồng hồ taplo Morning

Mình có chụp ảnh cái vĩ mạch, sao upload lên không được, các bác cần cho email mình gửi hình xem.
Email : [email protected]

Tập Lái
22/6/10
26
6
8

Dragontu78 nói:
Mình cũng đang quan tâm vụ này đây nhưng chưa biết cách tháo đồng hồ. Bác tungccfst cho em vài hình vào mail nhé: . Thanks bác.

Mình se gửi hình vĩ mạch đồng hồ vào mail.
Cách tháo đồng hồ đơn giản :
1. Tháo 2 vít trên mặt đồng hồ bằng nhwaj đen ra (dùng vít ngắn hướng lên), xong rút mặt đồng
hồ ra.
2. Thấy cụm đồng hồ được bắt bằng 4 vít (trái 2 vít, phải 2 vít) lên đế xe - tháo 4 vít đấy ra.
3. Từ từ rút đồng hồ (hơi nghiêng dễ ra) ra, phia sau mỗi bên có 1 socket, rút 2 socket đó ra. Rút cụm đồng hồ ra.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Chài ơi, tháo cái đồng hồ ra, mang ra số 46 lê thị riêng thì phải, trùm đồng hồ xe SG đấy tha hồ thích làm gì làm. Ở đó làm đồng hồ xe máy kim sáng như xe hơi đầu tiên đấy!

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113

Dragontu78 nói:
úi, giá cả ổn không Kombat?

giá hơi chát he he .