Đèn chiếu sáng Độ đèn và đăng kiểm

Tập Lái
8/9/15
33
27
18
45
Tỉnh / Thành
TP. Hồ Chí Minh
Quận / Huyện
Quận Bình Thạnh
Địa chỉ
BT- TP HCM
Số điện thoại
123456789
Giá
1
Xe mình gốc là đèn halogen, chóa phản chiếu. Mình đã lên Xenon + projector, ĐK gần nhà bình thường. Chay được mấy năm nay, đến kỳ đăng kiểm năm nay bị tắc lại do 1 công văn mới nhất ( tháng 12/2020) từ cục ĐK. Theo đó các xe lắp thêm đèn led điều bị từ chối. Đi đến ĐK khac thì ok.

1/ Hỏi thăm ae độ đèn có bị tình trang này k hay chỉ 1 vài ĐK?

2/ Xe minh k lắp thêm Led, chỉ là thay thế bằng 1 đèn sáng tốt hơn và k ảnh hưởng đến người đối diện. Vẫn bị từ chối đk có hợp lý?

3/ Khả năng undo có vấn đề gi k ?

Hạng C
26/3/11
506
463
63
kiếm tí cafe thôi bác. Cứ để 100k chỗ bệ tì tay là qua hết, miễn đèn bác độ chuẩn, bi gom sáng tốt ko bị chói đối diện là ok

Tập Lái
25/7/19
47
46
18
43
Em mới ĐK lúc sáng nay bình thường ko vấn đề gì đâu anh
Xe em cũng đã thay bi projector bóng Xenon- Pha Led
Em trốn dịch ở ĐN hơn 10 ngày nay mà ĐK hết hạn định sáng nay chạy về SG ĐK nhưng chạy vào trạm ĐK ở LK thử thì làm được luôn.

Attachments

• Like
Reactions: camapsaigon
Tập Lái
13/7/18
9
3
3
32
Hà Nội
ledoto.vn
Xe mình gốc là đèn halogen, chóa phản chiếu. Mình đã lên Xenon + projector, ĐK gần nhà bình thường. Chay được mấy năm nay, đến kỳ đăng kiểm năm nay bị tắc lại do 1 công văn mới nhất ( tháng 12/2020) từ cục ĐK. Theo đó các xe lắp thêm đèn led điều bị từ chối. Đi đến ĐK khac thì ok.

1/ Hỏi thăm ae độ đèn có bị tình trang này k hay chỉ 1 vài ĐK?

2/ Xe minh k lắp thêm Led, chỉ là thay thế bằng 1 đèn sáng tốt hơn và k ảnh hưởng đến người đối diện. Vẫn bị từ chối đk có hợp lý?

3/ Khả năng undo có vấn đề gi k ?
Nếu bác Độ đèn ô tô lắp đặt đúng tiêu chuẩn, lắp đúng vị trí thì ok luôn bác nhé, sợ nhất bác lắp mấy thanh led gây chói thôi ạ.

Hạng C
30/3/18
668
524
118
Nếu không độ pha cos mà chỉ lên bi led gầm có sao không mấy anh?