Hạng D
30/7/11
1.302
240
83
60
Xe tải tông xe khách trên đường đang thi công, 6 người thương vong

Một cán bộ của Phòng CSGT Công an tỉnh Ninh Thuận cho biết: Đoạn đường xảy ra vụ TNGT có dải phân cách, hiện đang được sửa chữa nên tất cả xe cộ khi qua khu vực này đều lưu thông trên cùng một làn đường. Do đơn vị thi công chỉ đặt biển báo nguy hiểm một đầu, theo hướng nam - bắc nên các phương tiện lưu thông theo chiều ngược lại rất dễ ỷ lại vì đang đi đúng làn đường.

Lỗi này ai đền cho các bên bị hại đây? các bác rành về bảo hiểm và các bác nhà "cụ chánh" cho ý kiến.

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Cái này cực nhiều, toàn tx đường dài mà k rành mấy khoản này, em từng dính 1 lần dạng này tại Chơn Thành - Bình Phước

Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Em không dám đi đêm ở những đoạn đường không quen chính là vì thế này. Dù ai có bồi thường đi nữa thì tính mạng mình tiêu rùi, hic

Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
lùi 50m, khoảng cách không tưởng luôn. Kinh hoàng!!! R.I.P

Hạng C
10/4/13
882
4
16
47
Vụ này ở nước ngoài là đơn vị thi công lãnh đủ, còn VN .... bo tay

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Vụ này em cũng mém teo một lần ở đoạn Vĩnh Long - Cần Thơ .... Xe thuận chiều cứ nghĩ mình chạy bậy, cố tình chạy ngược chiều.. nên họ cứ phang đúng làn của họ còn mình thì leo con lươn cũng may là con lươn nó thấp và xe em gầm cao nên chỉ bể cái lốp bên phụ....

Hạng B2
15/2/12
157
1
16
Các đơn vị thi công vô lương tâm kiểu này đầy rẫy tại VN.
Làm chết bao nhiêu người (cả con nít sập ao chuôm do họ ko che chắn).
Ko hiểu sao chả ai đi tù nhỉ?
Luật pháp đến lạ !

Hạng B2
20/12/13
102
3
18
Đọc mà buồn lắm các bác ạ.Điều em chờ đợi vài ngày nay cuối cùng cũng xảy ra.
Gtcc ở việtnam thuộc hàng ngu(giả ngu) và rất thiếu trách nhiệm nhất thế giới này.chính họ là tác nhân xảy ra những tai nạn ngiêm trọng này.Vậy mà có nhiều Oser nhà ta rất đồng tình với biển báo,cách phân luồn giao thông của bọn gtcc..Chắc một số người sẽ lại vào comments đại khái như là,tại tài xế ẩu,mệt trong người,buồn ngủ,ko tỉnh táo thì đừng cầm lái,tài xế giết người hàng loạt,mắt gắn trên đầu chỉ làm kiểng cho đẹp......Bởi vì khi tài xế gây tai nan thì bị chửi ko thương tiếc đâu..ừ thì họ nhận lỗi,nhưng tâm của họ có phục ko????
Có lẽ 1 vài bác chưa nhận biết khái niệm"dân chủ" là sao???