Các bác cho hỏi độ gương gập điện cho Hyundai Kona bản tiêu chuẩn giá bao nhiêu, làm ở đâu uy tín và đặc biệt là CÓ LÀM MẤT BẢO HÀNH XE KHÔNG?
gara em ở 40A Nam Hòa, Phước Long A, Q9 có làm gập gương cho Kona nha anh, bên em làm có jack cắm nên đảm bảo an toàn ạ. Không mất bảo hành nha anh, khi nào có sự cố xảy ra xuất phát từ gương độ mới bị từ chối bảo hành phần đó thôi

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Bộ gập gương cho xe Polo Hatchback có không bác ?
Tuỳ đời, nếu trong xe có gập điện tay, thì đôi khi vào ECU qua ODB là chỉnh được ngay, Quang trọng là xe của bạn đã có moteur gập chính hãng chưa, cái nầy không tốn lắm đâu. chỉ cần chương trình là đủ. Khỏi độ chế gì cả

Bạn xem cách chỉ dẩn ở trang nước ngoài, họ chỉ rất cặn kẻ. Hình như trong nhóm OS của mình có bạn nào có VCDS hay VAGCOM

First - Download and install the latest and greatest VCDS version (mine is 15.7 which I updated to today).
Next - Plug your VCDS in your laptop, and in your Car's OBD II port. Turn the car to Ignigition on (no need to start the engine)
Now do the following : Goto module 46
Function 07 (Coding)
Long coding Helper
Go to Byte 6
Make sure Bit 7 has a check mark in the box (Power Windows/Sunroof disabled after door opening)
- Don't ask me WHY you need this
Hit the "do it!
" To save the changes
NOW - Go to Module 42
Click Security Access
Hover over the security box, it will give you the access code - but it's 04354 in case you need it.
Then click "Adaptation"
Find the "System_Parameter_0-System_Paramater_blah_blah_blah_Byte 8" parameter
Open it up.... should have a stored value of 90. Change it to 95 or 99 (I did mine for 95).
Save everything and you're done.
Make sure your mirrors are already open, and then leave your mirror setting on R, L, or Off (I leave mine on R so the reverse dipping will work appropriately).
Get out of your car, take your key fob and press and hold the lock button...... like magic.... the Mirrors should fold.
Get back in the car, and turn the car on.... Voila, mirrors automatically re-open.

https://ankk-vagcom.com/golf-6-5k-rabattre-automatiquement-les-retroviseurs/

• Like
Reactions: nampq1969
Tập Lái
21/2/17
5
0
3
54
Tuỳ đời, nếu trong xe có gập điện tay, thì đôi khi vào ECU qua ODB là chỉnh được ngay, Quang trọng là xe của bạn đã có moteur gập chính hãng chưa, cái nầy không tốn lắm đâu. chỉ cần chương trình là đủ. Khỏi độ chế gì cả

Bạn xem cách chỉ dẩn ở trang nước ngoài, họ chỉ rất cặn kẻ. Hình như trong nhóm OS của mình có bạn nào có VCDS hay VAGCOM

First - Download and install the latest and greatest VCDS version (mine is 15.7 which I updated to today).
Next - Plug your VCDS in your laptop, and in your Car's OBD II port. Turn the car to Ignigition on (no need to start the engine)
Now do the following : Goto module 46
Function 07 (Coding)
Long coding Helper
Go to Byte 6
Make sure Bit 7 has a check mark in the box (Power Windows/Sunroof disabled after door opening)
- Don't ask me WHY you need this
Hit the "do it!
" To save the changes
NOW - Go to Module 42
Click Security Access
Hover over the security box, it will give you the access code - but it's 04354 in case you need it.
Then click "Adaptation"
Find the "System_Parameter_0-System_Paramater_blah_blah_blah_Byte 8" parameter
Open it up.... should have a stored value of 90. Change it to 95 or 99 (I did mine for 95).
Save everything and you're done.
Make sure your mirrors are already open, and then leave your mirror setting on R, L, or Off (I leave mine on R so the reverse dipping will work appropriately).
Get out of your car, take your key fob and press and hold the lock button...... like magic.... the Mirrors should fold.
Get back in the car, and turn the car on.... Voila, mirrors automatically re-open.

https://ankk-vagcom.com/golf-6-5k-rabattre-automatiquement-les-retroviseurs/
Cảm ơn đã chia sẽ thông tin.
Xe mình đời 2017, gương hậu chỉnh điện nhưng gập cơ. Vì diện tích gương khá nhỏ nên không thể gắn gương phụ để sử dụng khi lùi xe được.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Cảm ơn đã chia sẽ thông tin.
Xe mình đời 2017, gương hậu chỉnh điện nhưng gập cơ. Vì diện tích gương khá nhỏ nên không thể gắn gương phụ để sử dụng khi lùi xe được.
À vậy là đời Polo V đời 1 chứ đời 2 thì gập điện được (hình như không tự động mà thôi)
Đời VI thì cái gì cũng có, ngay cả đậu thì nó cũng tự nghiêng kính cho mình thấy lề (kiểu BMW). và tự động cũng như tay

Nếu như gắn thì nên gắn độc lập hay là thêm nút gập điện ngoài, chứ đừng nối vào hệ thống ECU nha

Ngoài moteur ra thì nên dùng hệ thống relais và bảo vệ bằng cầu chì, qua hệ thống mở và đóng cửa xe. Cái bất tiện là khi xe nổ máy thì kính kuôn mở ra, nhưng khi đến chổ hẹp, kẹt giửa cái gì đó, muốn gấp kính thì hơi mệt .... vì theo nguyên tắc thì nó có thể đóng lại khi đóng cửa xe.

Do đó : nếu làm tự động thì cũng nên làm nút tay, trong trường hợp máy nổ mà vào hẻm (cần gập kính) chẵng hạn.

hình nút của kính Polo V phase 1

Pages-R%C3%A9troviseur-Interrupteur-Bouton-Rotatif-1K0959565J-pour-Seat.jpg
Đây là kiểu nút POLO VI (phỏng định)

Cao : - trái -> nút gập tay trong mọi trường hợp (như đã giải thích khi xe nổ máy)
- Phải -> Sưởi kính
Dưới : L-Trái R- Phải O - cúp hoàn toàn ngoài , và khi bạn để trên R thì khi đậu xe với số de thì khính phải tự nghiêng để thấy lề mà de xe.

Trong đây những chức năng bạn muốn gắng vào thì ngoài hệ thống điện nên có
- Phần gập kiếng tay, còn nút sưởi, hệ thống de xe không cần thiết. Có dịp tôì sẽ chụp và nếu như có thể thay thế được trên nút cũ thì nên làm.

Thân !

Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
báo giá cho mình gập gương điện với Smartkey cho honda city 2014 luôn nha bác(Hàng Zin cắm Jack ko cắt nối dây nhé) giá tốt mình qua làm combo luôn

Tập Lái
26/1/15
8
2
3
60
Xe mình civic 1.8MT 2009 gương gập bằng tay. Mình làm gập điện có đươc không, có phải độ chế cắt nối dây không, giá cả ra sao bác pm cho mình với nhé. Cám ơn bác