Hạng F
7/8/17
7.429
10.097
113
Ha ha thấy các bác ném đá Honda VN dữ quá, nhưng hơi sai, em xin đính chính lại cho các bác...ném kịch liệt hơn =)) Là kể cả bản cao nhất cũng ko có GGLK đâu nhá, từ Civic tới CRV đều vậy, hình như cả Accord luôn. Nên đừng trách bác chủ tại sao mua bản base làm chi rồi đi độ =))
P.S: À hình như Accord có gập gương nhưng ko có lên kính tự động :p
Lên kính tự động thì k bắt buộc đâu bác. còn gập gương thì e nghĩ phải tối thiểu chứ.

• Like
Reactions: No[2]
Tập Lái
23/3/20
18
15
3
42
em cũng đi bản e như bác, ra garage Trường An auto bên an dương vương làm, không thấy bên hãng kêu gì, à tiện thể em đang thanh lý bộ start stop có 3 triệu thôi bác lấy luôn hông nè (trước em mua là 5.5 triệu), nhà đổi lên gầm cao nên trả về zin theo ý chủ mới
cái start-stop đó là cái nút thôi hả bác,còn cái chìa khóa vẫn sử dụng các nút bấm chìa cơ để bấm hả (có sử dụng chìa giống bản zin không ?)

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Lên kính tự động thì k bắt buộc đâu bác. còn gập gương thì e nghĩ phải tối thiểu chứ.
Thì ở trong chăn mới biết chăn có rận mà bác :D Honda VN nó cắt cũng kha khá tính năng cho thị trường mình ấy chứ, giở cuốn HDSD ra coi cứ chỗ nào có đánh dấu * không áp dụng cho toàn bộ phiên bản các quốc gia là y như rằng bản VN ko có =))

Em thì chưa đi hiệu và loại nầy, nhưng nghĩ là nhà sản xuất Honda chắc cũng đã nghỉ đến . Không chừng đã có hay là nằm trong chế độ ẩn, Nếu ai đó có bộ check ODB dành riêng cho Honda có thể trã lời. Mấy hiệu khác tạm em biết là có những chế độ ẩn. Cái hay nhất là đi đến hãng hỏi, không chừng nó có thể kích hoạt các chế độ cần thiết cho mình. Em nghe nói là khi kích hoạt thì trã hơi đắt (10 triệu ???).

Về kính lên xuống cũng có thể , hay kích hoạt thử trên chìa (bấm mở và bấm giử lâu trên nút khoá xe ? ) các bác thử xem . Và ngược lại nếu giử lâu trên nút mở thì kính sẽ xuống chăng ? cần chứng minh . Nhớ là bấm 1 lần rồi thêm lần thứ 2 giữ lâu thử xem rồi cho anh em biết . Thân !
Dạ đúng rồi anh. Honda nó có thiết kế riêng vụ lên kính bằng chìa: muốn hạ kính thì nhấn nút mở khóa trên remote key 3 lần, lần thứ 3 giữ lâu; còn muốn lên kính thì đút chìa khóa cơ vào ổ khóa cửa tài, vặn ngược chiều kim đồng hồ 2 lần, lần thứ 2 giữ lâu. Có điều nó hơi bị rườm rà, nên người ta mới gắn bộ gập gương lên kính (GGLK) là để cho tiện (nhanh); vừa tự động cụp/mở gương vừa tự động lên kính. Theo em biết bộ GGLK này là một dạng bảng mạch, gắn vào chỗ bảng mạch điều khiển kính-gương bên cửa tài theo dạng cắm jack, xuất xứ đa phần từ Trung Quốc mà ra. Độ bền thì hên xui, và một lỗi đi kèm (tác dụng phụ) thi thoảng gặp là dù bỏ xe trong chìa khóa nhưng đi ra đóng cửa xe tự động lock. Ai mà đi xa ko có mang chìa phụ trong người là khóc ròng!
Nói chung tính năng thiếu gây ức chế nhất là cái vụ gương ko gập/mở tự động khi khóa xe. Còn vụ lên kính thì ko đến nỗi. Nhiều khi đậu xe đã đời, tắt máy xuống xe mới ngớ ra quên gập kính, đi mấy chỗ mà xe đậu san sát ko gập kính thì nguy cơ va chạm cao, phải lụi hụi lên xe nổ máy để gập kính lại. Còn lên kính thì em tập thói quen trước khi xuống xe là luôn bấm nút lên kính nên ko đến nỗi quên, chỉ sợ nhiều khi bà cả lấy xe đi ko để ý mấy vụ này

• Like
Reactions: nho_saigon and Osin
Hạng F
29/10/16
11.503
21.765
113
Pháp
Thì ở trong chăn mới biết chăn có rận mà bác :D Honda VN nó cắt cũng kha khá tính năng cho thị trường mình ấy chứ, giở cuốn HDSD ra coi cứ chỗ nào có đánh dấu * không áp dụng cho toàn bộ phiên bản các quốc gia là y như rằng bản VN ko có =))

Dạ đúng rồi anh. Honda nó có thiết kế riêng vụ lên kính bằng chìa: muốn hạ kính thì nhấn nút mở khóa trên remote key 3 lần, lần thứ 3 giữ lâu; còn muốn lên kính thì đút chìa khóa cơ vào ổ khóa cửa tài, vặn ngược chiều kim đồng hồ 2 lần, lần thứ 2 giữ lâu. Có điều nó hơi bị rườm rà, nên người ta mới gắn bộ gập gương lên kính (GGLK) là để cho tiện (nhanh); vừa tự động cụp/mở gương vừa tự động lên kính. Theo em biết bộ GGLK này là một dạng bảng mạch, gắn vào chỗ bảng mạch điều khiển kính-gương bên cửa tài theo dạng cắm jack, xuất xứ đa phần từ Trung Quốc mà ra. Độ bền thì hên xui, và một lỗi đi kèm (tác dụng phụ) thi thoảng gặp là dù bỏ xe trong chìa khóa nhưng đi ra đóng cửa xe tự động lock. Ai mà đi xa ko có mang chìa phụ trong người là khóc ròng!
Nói chung tính năng thiếu gây ức chế nhất là cái vụ gương ko gập/mở tự động khi khóa xe. Còn vụ lên kính thì ko đến nỗi. Nhiều khi đậu xe đã đời, tắt máy xuống xe mới ngớ ra quên gập kính, đi mấy chỗ mà xe đậu san sát ko gập kính thì nguy cơ va chạm cao, phải lụi hụi lên xe nổ máy để gập kính lại. Còn lên kính thì em tập thói quen trước khi xuống xe là luôn bấm nút lên kính nên ko đến nỗi quên, chỉ sợ nhiều khi bà cả lấy xe đi ko để ý mấy vụ này

Bên VN tìm "HDS HIM" dành cho Honda không biết đắt không nửa, chứ bên nầy em cũng muốn mua ...chơi làm collection nhưng đắt quá ...

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Cơ bản vậy mà cũng cắt. Thiệt bất nhơn! Lo gì hư hao. Em nghĩ bác nên độ cho an toàn. Lúc mở cửa xuống xe ngắm nghía xe máy đồ. Xong lock nó cụp luôn. Chớ ngắm xong bấm nút cho nó cụp rồi mở ra cũng 10s, bao rủi ro xảy ra với trình xe máy VN.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.503
21.765
113
Pháp
Theo nguyên tắc và đúng nhất thì

1 - Đóng mở thì bloc kính sẽ gập mở tự động , rất bình thường xe nào cũng có
2 - Khi máy nổ có thể có cái nút để gập (trong đường hẹp) cả bloc kính gập để tránh va chạm chẵng hạn, chứ kh lẽ tắt máy hay bẻ tay ... thì tội cái moteur quá
3 - Khi de xe "R", gương sẽ bẻ xuống nhẹ cho mình thấy lề, và khi để lại D hay bình thường thì gương sẽ trở lại bị trí ban đầu (nhưng chỉ gương nó bẻ ở trong chứ nguyên bloc không có gập gì cả nhé), giống như các bác chỉnh gương điện vậy. Các bác lái xe Đức thường có cái nầy.
4 - Chưa tính sấy gương / đèn báo .... lung tung

• Like
Reactions: nho_saigon
Tập Lái
2/6/20
16
8
3
31
cái start-stop đó là cái nút thôi hả bác,còn cái chìa khóa vẫn sử dụng các nút bấm chìa cơ để bấm hả (có sử dụng chìa giống bản zin không ?)
chìa khóa mới kèm theo không cần bấm cơ luôn nha bác, chức năng bộ này như sau: đề nổ từ xa, ra xa tự khóa cửa, đến gần tự mở cửa, đề nổ start stop
Căn bản là nó giống như chìa bản G ấy ạ, bác mang ra garage bất kì kêu thợ gắn là được, nếu bác lấy thì em tặng thêm cái bao chìa em mua cho chìa mới này, số em là không chín không ba một năm ba tám tám bốn