PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
... được không các bác. Bác nào có cao kiến thấp lửa gì chỉ giùm em cái. Chẳng qua là từ ngày con mờ tịt ghẻ có điện 220V thì cái gì ở nhà em cũng muốn mang lên xe. Vì tiết kiệm ngân sách nên em muốn bê con Sony Trinitron 14 in lên, thành ra muốn cái ghế phụ nó xoay lại được giống như mấy chiếc Mercedes 9 chỗ á, để cái TV lên thì đẹp tuyệt.

Lò Mổ có giúp được vụ này hông Lò Mổ ơi...

Cám ơn trước nghe các bác.

tái bút: cái đầu California 5 số em cho nằm dưới gầm ghế phụ luôn là êm.

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net
RE: Độ ghế phụ thành ghế xoay?

Tháo nó ra. mua cái ghế zin gắn vô. nhưng coi chừng độ cao. còn cách khác là bác mua cái mâm xoay như "sếp" bác ở nhà dùng để nắn eo đó. đưa ra tiệm hàn gắn thêm cái chốt hãm. hàn cái ghế của bác nên....tha hồ mà quay:D:D:D

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Trích đoạn: PMC

...Lò Mổ có giúp được vụ này hông Lò Mổ ơi...

Em vẫn chưa hiểu rõ ý bác muốn làm cái ghế như thế nào:
- Nhưng em nghĩ MAITZ nhỏ quá, bác chất các thứ linh tinh lên xe thế thì chỗ đâu mà xoay sở nữa.
Bác nói rõ hơn về ý định cái ghế phụ của bác được không?

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Vì tiết kiệm ngân sách nên em muốn bê con Sony Trinitron 14 in lên, ... cái đầu California 5 số em cho nằm dưới gầm ghế phụ luôn là êm.

Còn 2 cái loa thùng thì bỏ lên ghế sau. Thế là xong. Xe chở dàn - khỏi chở người. Một mình bác vừa lái xe, vừa hát KARA ..OK??? :D:D.

Đùa tý, chứ GẤU cũng đang lăn tăn về cái ghế sau của Matiz hay CD5. Số là Gấu Nhà không chịu mua Mờ Tịt hay Ớ KÌA 5 vì chê cái cốp sau nhỏ quá không có chỗ cho bả ấy chất đủ đồ. Ghế sau zin của mấy em này khi gập lưng xuống thì hết chỗ ngồi. Vậy có thể chế cái ghế sau thành 2 cái riêng biệt như của mấy em Pajero được không?. Khi cần chất đồ, ta chỉ gập 1 cái xuống là có thể chất được mấy cái valy dài dài mà vẫn còn 1 chỗ cho người ngồi sau??
Các bác có CD5 hay Matiz ngâm cứu thử làm chuột bạch xem sao. (vì em vẫn chưa quyết mua em nào :D:D)

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Bác Gấu hiểu ý em không, vậy mà cha Lò vẫn không hiểu. Ghế phụ là ghế bên phụ, cạnh ghế tài :D còn xoay là xoay 180 độ, giống như 2 cái ghế sau lưng tài của xe Mẹc MB100 á. Mà chắc không gian chật quá thì không xoay được đâu Lò nhỉ, đụng cấn tùm lum. Ý tưởng thì nhiều mà vấn đề là không thực hiện được. :D

@Bác Gấu, bác so ghế với Pajero nghe nó hoành tráng quá, so với Wagon R là được rồi, em này hai ghế sau hình như tách rời được á.

@ở Trần: cái mâm xoay đó có "certificate" hông, nhỡ ra bị... rồi nó bay lên giống như phi công lái F5 thì... quá hoành tráng, he he...

về lý thuyết thì theo em là múc được....nhưng:

- cho ghế phụ, sẽ khó xoay đấy bác phỏng ạ vì không gian xe nhỏ quá, sợ vất vả...nhưng mà xoay được rồi thì ô cê...
- vụ ghế sau bác Gấu hỏi, thì đầu tiên phải cắt bớt phần cốt sắt lưng ghế khoảng, 5-7cm, sau đó cắt phần mút, bọc lại da hay chất liệu gì cũng được. Nhưng vụ này theo em khoai nhất là khả năng chịu lực khi có người ngồi dụa mạnh vào ghế của phần bị cắt vì ban đầu cả băng sau dồn lực vào 2 đầu băng nay bị cắt ở giữa...thì... nhưng ko sao, có thể tham khảo cách làm của Wagon R...còn nếu các bác ko bận tâm lắm đến chuyện an toàn thì thôi..."ích no" luôn...:D

:)

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

@Bác Gấu, bác so ghế với Pajero nghe nó hoành tráng quá, so với Wagon R là được rồi, em này hai ghế sau hình như tách rời được á.

Hề hề, vì em toàn chạy Pajero chứ đã trèo lên con Wagon lần nào đâu mà biết. Ghế của con Pa được lém, chịu lực vô tư. Ghế gấp lưng xuống rồi gấp cả đệm ngồi ngược lên ốp sát vào ghế lái rất gọn. Nhưng mà Matiz hay CD5 phía sau cái thùng xăng nhô lên rùi. Vì vậy chỉ cần gấp lưng ghế xuống là OK. Bác nào làm chuột bạch em chụp cái ghế sau của Pa làm mẫu cho.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Ghế Mer 9 chỗ MB100 quay được vì nó có không gian để quay, cũng như Previa í, còn Matiz thì chật lắm lấy đâu ra chỗ mà quay hả bác pmc?

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Xoay chắc là không được vì không có không gian đủ cho cái mặt ghế xoay tròn, nếu phải thay đổi góc xoay hay chiều cao thì còn khó khăn hơn nữa--------> không khả thi[8D][8D][8D]

Tuy nhiên nhu cầu đưa ra chỉ là để cái TV lên nên có thể chỉ cần độ sao cho cái lưng ghế tháo ra dễ dàng rồi tìm cách cố định nó ở phía ngược lại + chế thêm chỗ bắt dây đai để cột cái lưng TV vô nữa là được bác Phỏng nhỉ:D:D:D:D Em nghĩ cái này bác cứ đem cho thợ hàn nó chế 1 tý là xong ấy mà.....(làm sao cho nó kin kín, khi bác bán xe bác không nói, em không nói ra thì đố thằng mua nào nó biết được.....hehhee)