Hạng B2
26/7/10
373
132
43
50
TPHCM
Chào các bác,

Em muốn mua nẹp cao su viền vè xe khi gắn vào thì nhìn hơi giống của giống loại của Porsche Cayenne. Bác nào biết chổ bán chỉ giúp em nhé. Em đang tìm cửa hàng tại Việt Nam. Cám ơn nhiều

Độ nẹp cao su viền vè xe đây

Đây là hình viền vè trên Porsche Cayenne, giúp cho bánh xe nhìn to hơn và xe nhìn thể thao hơn
Độ nẹp cao su viền vè xe đây

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/7/10
373
132
43
50
TPHCM
Bác xem vệt đen xung quanh vè trước, sau của chiếc Porsche Cayenne hình trên thì có thể hình dung ra vị trí nẹp cao su này. Nẹp cao su này sẽ kẹp vào mép dè trước và sau, phần cao su nhỏ nằm bên trong, phần cao su lớn hướng ra ngoài. Bên nước ngoài họ sản xuất và dùng khá phổ biến.
http://www.truckhardware.ca/products/236

Hạng B2
26/7/10
373
132
43
50
TPHCM
@danacons: của Porsche Cayenne thì bằng nhựa cứng, còn cái này hình như bằng cao su ạh. Nếu bác biết chỗ bán nẹp nhựa cứng thì chỉ giúp em nhé. tks
@carot233: cần phải sơn đen cả mâm thì mới thấy bánh to được ah. Em đã thấy 1 chiếc Porsche Cayenne sơn đen mâm
danacons nói:
Cái này bằng nhựa cứng (ABS) , không phải cao su mềm ... !

Hạng C
26/3/12
583
224
43
Nẹp nẹp, e đang tìm nẹp gắn vào hai bên cản trước và sau nè, tìm tìm mãi không bít chổ nào bán, toàn thấy gắn trên xe thiên hạ,:D

Hạng B2
26/7/10
373
132
43
50
TPHCM
Gan vao rat don gian bac.
1- Do chieu dai de truoc va sau va cat cao su theo kich thuoc dai hon vai cm.
2- Sau do dung keo 2 mat day 5mm cua 3M dan len ve xe
3- Thao vai con vit ben ngoai giu tam nhua chan bun trong hoc banh va nep cao su vao
4- lot bang keo va vuot nep cao su chay doc ve xe va cat phan thuâco su thua
5- lap lai vit la xong

Cai nep nay lap duoc cho tat ca cac loai xe. Em dang tim nha cung cap tai VN. Gia co neu trong trang web tai Canada phia tren, neu k co chac phai nhap ve dung