Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đồ nghề sửa xe

Hạng F
7/9/07
13.429
308
83
Dặm đường gió bụi
Em mới có 1 em xe cũ, nhờ các bác tư vấn giùm em 1 bộ đồ nghề sửa xe "toàn tập" được không ạ? Lỡ khi đi xa mà gặp trục trặc nhẹ thì cũng chỉnh chọt được vài thứ. Thanks các bác!

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Mấy cái Garage nho nhỏ còn chưa chắc có đủ đồ nghề sửa xe "toàn tập", bác hỏi vậy chắc mỗi lần đi đâu phải mang theo cái rơ móc chở đồ nghề và phụ tùng quá.
Cứ xem cái xe mình cái gì dễ hỏng mà khi nó hỏng thì khả năng lết đến garage là impossible thì chuẩn bị đồ sửa, thay thế sẵn là đủ mệt rồi bác ạ (Thí dụ mấy cái...bóng đèn, cầu chì, bugi, dây denco, bơm xăng, đồ nghề thay bơm xăng. Đồ nghề thay, sửa ống nước làm mát, ống dầu trợ lực....)

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Trước thấy Metro có bán bộ Kit dùng cho 4B rất tiện dụng, đầy đủ đầu tuýp + khóa các cở (có cả khóa số lẻ kiểu Anh), đầu mở vít + - *, kềm bấm cos dây điện, đầu cos v.v... nằm trong 1 cái hộp rất gọn. Khi đấy ko có 4B nên ko nghĩ là cần, giờ đi tìm thì ko ra. Nếu bác có người quen ở US, bác có thể gởi mua.

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
Để em hỏi bạn em coi, nó cũng chuyên bán thiết bị này, xem giá cả thế nào.Và gồm những gì.
Vì cái này có nhiều loại lắm.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
kyanh911 nói:
hihi...cám ơn bác bồ câu. Ý em cũng chỉ là mấy cờ lê, khóa, ống tuyp mà thôi. Toàn tập theo kiểu dân dã, mang vác được.

Bác đến chổ gara của Bác, họ sẽ chỉ cho Bác những gì cần mua, và những gì cần chế riêng cho xe bác. Vài trăm đổ lại thôi. Còn Bác bỏ một triệu thì moi người sẻ ngước nhìn bác.
Mổi xe một khác nhau, có thể bác tự mua nhiều, nhưng vẫn thiếu.

Last edited by a moderator:
nếu mua được,thì oder cho em 1 bộ với
RubyKid nói:
Trước thấy Metro có bán bộ Kit dùng cho 4B rất tiện dụng, đầy đủ đầu tuýp + khóa các cở (có cả khóa số lẻ kiểu Anh), đầu mở vít + - *, kềm bấm cos dây điện, đầu cos v.v... nằm trong 1 cái hộp rất gọn. Khi đấy ko có 4B nên ko nghĩ là cần, giờ đi tìm thì ko ra. Nếu bác có người quen ở US, bác có thể gởi mua.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Thành thật khuyên bác không nên mua những bộ đồ Complet đẹp đẽ, bác thử hỏi xem túi đồ nghề của 1 chú thợ đi cứu pan xe rồi bắt chước thì gọn gàng hiệu quả hơn là chơi nguyên cái vali đẹp đẽ mắc tiền lên xe rồi chẳng mấy khi dùng đến. Thí dụ để sửa điện người thợ chỉ cần 1 cọng dây điện có hoặc không có cái bóng đèn 12v chứ k cần đem theo nguyên cái đồng hồ đo