Tập Lái
26/9/19
27
56
13
35
Độ Speed Limit cho Cerato 2019

Cái này là mình làm theo thôi, cũng khá đơn giản là thay một con trở trên mạch nút cruise. Nói độ cũng là hơi quá vì bản chất là phần mềm của xe đã có sẵn chức năng speed limit.

Chỉ là nút cruise theo xe sẽ chỉ có chức năng cruise. Thay trở 1,2K sẽ thì phần mềm sẽ đọc được thành nút cruise và speed limit.

Việc gỡ ra cực đơn giản nếu biết gỡ ạ. Lúc gỡ chỉ sợ nó nổ cái túi khí :)

Chốt lại làm cho vui thôi chứ theo em lúc nào đi xa đường vắng mới dùng, để tránh ăn bánh mì thôi :)

Em test sơ sơ thì đạp hết gas không thấy tự hủy speed limit. Xe lao dốc vẫn bị quá tốc độ chứ ko tự phanh, tuy nhiên khi quá sẽ có cảnh báo âm thanh!

Bác nào máu thì làm theo video nhé. Hoặc qua em làm cho còn dư 24 con trở nữa ạ!

Last edited by a moderator:
dEs
11/5/20
2.091
139.196
113
Xe mình làm rồi, Lim hoạt động tốt đúng như bác mô tả. Tuy nhiên có 1 điểm bác chưa biết là nếu đang set Lim thì đạp kick down (tức là đạp lút chân ga một cách dứt khoát) thì máy tính sẽ hiểu là tài xế muốn bứt tốc và sẽ tự huỷ Lim cho phép xe vượt qua khỏi tốc độ đã cài đặt. Còn nếu đạp từ từ thì có lút chân ga vẫn ko vượt quá tốc được.

Hạng D
2/7/17
1.543
2.022
113
44
Sao nút nó lại không làm thêm cái LIM cho tiện mà chỉ Cruise không nhỉ.

dEs
11/5/20
2.091
139.196
113
Sao nút nó lại không làm thêm cái LIM cho tiện mà chỉ Cruise không nhỉ.
Tính năng LIM nó nằm chung trong phím Cruise rồi đó. Khi bác đã cài Cruise thì xe sẽ tự động di chuyển theo tốc độ đã cài, cần gì LIM. Còn khi cài LIM là để hạn chế quá tốc độ khi bác tự chạy ko xài Cruise. Làm riêng chi cho thêm chi phí và rườm rà.

Hạng D
2/7/17
1.543
2.022
113
44
Tính năng LIM nó nằm chung trong phím Cruise rồi đó. Khi bác đã cài Cruise thì xe sẽ tự động di chuyển theo tốc độ đã cài, cần gì LIM. Còn khi cài LIM là để hạn chế quá tốc độ khi bác tự chạy ko xài Cruise. Làm riêng chi cho thêm chi phí và rườm rà.
LIM với Cru là khác mà, đg mình thì LIM mới ngon chớ, dùng nhiều hơn Crui, LIM để khỏi bị phạt, còn Crui thì ACC mới ngon.

dEs
11/5/20
2.091
139.196
113
LIM với Cru là khác mà, đg mình thì LIM mới ngon chớ, dùng nhiều hơn Crui, LIM để khỏi bị phạt, còn Crui thì ACC mới ngon.
Bác ko hiểu rồi. Hoặc bác chưa thử trên Cerato.
xe có nút cruise, bác nhấn lần 1 là nó ra Cruise, nhấn tiếp lần 2 là ra LIM, nhấn lần 3 là Cancel tất cả. Ngừoi ta thường dùng Cruise khi muốn xe tự giữ ga, dùng LIM khi tự đạp ga. Nên cần gì phải làm nhiều nút cho lằn nhằn.

Hạng F
29/10/16
11.566
22.055
113
Pháp
Độ xe cũ chứ em kh phá xe mới (2019 nha), do đó, vận hành an toàn, em kh biết. Vì xe em kh phải độ mà hỏi nhà SX có hay không theo em cần. Nếu có cháy, có nổ xe chế độ thì đừng hỏi em nha, nhất trong phần an toàn. Em thí dụ xe bản thấp lên bản cao ở nhà sản xuất từ 14K€ lên đến 24K€ thì các bác biết em kh thích độ, Kh có thì chơi, còn các bác muốn thí cái mạng thì tuỳ vài ba trăm vnđ thêm và, mua đồ trôi nổi của TQ . Do đó em hầu như kh post phần độ xe .

Nhưng cũng tùy .... nếu nó độc lập kh dính vào ECU . Thành thật khuyên các bác . mình kh như tụi phương tây về tư duy , cái nhìn . Các bác đừng nghĩ là mua bản thấp tự độ như bản cao và vận hành như xe cao cấp, rẽ hơn tiết kiệm hơn. Hoàn toàn sai lầm ; mất mạng dể như chơi nhất là phần an toàn

Thân !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Nhà mình có 1 chiếc đã 11 tuổi nhưng vẫn có Lim và CC đầy đủ. Vậy mà nhiều xe đời 2020 vẫn ko có