Hạng D
6/4/05
3.604
2.147
113
Chào các bác,

Được bác Honda CRV truyền cảm hứng từ thớt này
http://www.otosaigon.com/forum/Khoe-Cruise-Control-Toyota-Corolla-Altis-Facelift-2011-Li%C3%AAn-Doanh-m6606371.aspx

Lại được thêm bác Mc Claren "xúi dại" nhiệt tình
Độ thành công cruise control cho Camry Lẩu Dê :)
, em đã mày mò tìm hiểu thêm về ECU Camry LD, sợt net để tìm hàng, ship về và độ thành công cruise control cho Camry LD.
Đặc biệt cám ơn tới một bác làm bên gara ở Q2 nhưng ko muốn nêu tên, sợ nổi tiếng giống ... bà Tưng hehehe

Sau đây là 1 vài hình ảnh chi tiết:

Đầu tiên là đi tìm hàng:

Các bác chú ý bộ này dành cho Camry nên cái nắp nó có hình dạng khác so với bộ của bác Honda CRV nhé. Thêm kinh nghiệm nữa là nên cho địa chỉ ship về bưu cục các quận xa trung tâm, có thể hơi lâu nhưng...rẻ tiền thuế rất nhiều

Nhìn lại thì bộ này hợp với xe bác Mc Claren nhất, vì đúng tông màu nội thất, xe em nột thất đen nên phải đi sơn lại thôi

Rồi đây, sau khi sơn xong, nhìn cũng giống zin chứ nhỉ

"

• Like
Reactions: buongxuoiq8
Hạng D
6/4/05
3.604
2.147
113
Rồi, xong phần mỹ thuật (là phần em có thể biết để còn 888
), tới phần chuyên môn đây ạ.

Mở nắp vô lăng, gắn cái cc vô xem sao, thấy khít khìn khịt

Cắm dây vào, nhìn cứ như...cậu với mợ

• Like
Reactions: nemohappi
Hạng D
6/4/05
3.604
2.147
113
Phần xương nhất là nối dây từ bộ ECU vào, phần này cũng may nhờ các bác bên gara hỗ trợ hết mình nên em hoàn toàn yên tâm, gặp ku em bên PTI qua ngồi hóng, em hỏi mày có bán BH cho cái...ECU ko hahaha.
Nhờ thớt của bác Honda CRV và tham khảo trên mạng, bên gara thấy ECU Camry của em (3.5Q, 2007) giống với xe Altis của bác Honda CRV, nên việc đấu dây cũng đơn giản hơn. Chua nhất là cái hộp ECU lại được giấu ở phía bên phụ, phía dưới chỗ họng lấy gió ngoài AC nên phải mở nguyên cái gạt nước ra luôn

Đấu xong rồi thì luồn vào xe như thế này

Xong rồi cắm cọc bình test thử xem sao, hôm nay chắc tốt ngày nên cái táp lô nó hiện ra thế này, các bác chú ý chữ CRUISE ngang với số 180 nhé, sáng rồi...

Quá tuyệt, thẩm mỹ cho điểm 10 luôn, nhìn như hàng theo xe

Em đã test thử, cc hoạt động tốt. Chỉ tiếc mỗi cái ko có màn hình tốc độ digital để ...set cc cho nó dễ hơn thôi, có cách nào độ được thêm ko ta hihihi

Bonus thêm tấm hình ban đêm cho nó dễ nhìn ạ

Em xin phép được hết phần...trình bày

Tập Lái
31/8/12
36
1
6
Chúc mừng bác đã thành công. Không biết em nó có lắp đc cho camld 2.4 không, vì xe của bác là 3.5 nó hỗ trợ nhiều hơn. Xe của bác Honda CRV 2.0 cũng là full trong dòng Altis.

Hạng B1
20/6/08
79
5
8
Hà Nội
CamryLD nói:
Chúc mừng bác đã thành công. Không biết em nó có lắp đc cho camld 2.4 không, vì xe của bác là 3.5 nó hỗ trợ nhiều hơn. Xe của bác Honda CRV 2.0 cũng là full trong dòng Altis.
Nếu xe Bác là Camry 2010-2012 thì PIN trên ECU nó là 40, cam mới vừa ra thì phải hỏi là nó có bê nguyên cái ECM cũ sang không thì mới chắc được.

Hạng B1
20/6/08
79
5
8
Hà Nội
dennis nói:
Phần xương nhất là nối dây từ bộ ECU vào, phần này cũng may nhờ các bác bên gara hỗ trợ hết mình nên em hoàn toàn yên tâm, gặp ku em bên PTI qua ngồi hóng, em hỏi mày có bán BH cho cái...ECU ko hahaha.Nhờ thớt của bác Honda CRV và tham khảo trên mạng, bên gara thấy ECU Camry của em (3.5Q, 2007) giống với xe Altis của bác Honda CRV, nên việc đấu dây cũng đơn giản hơn. Chua nhất là cái hộp ECU lại được giấu ở phía bên phụ, phía dưới chỗ họng lấy gió ngoài AC nên phải mở nguyên cái gạt nước ra luôn 
 Đấu xong rồi thì luồn vào xe như thế này 
Đi dây xấu quá!sao Bác không bảo thợ kiếm cho cái ruột gà đen rồi dùng kéo cắt cái chốt cao su thòi ra khoang lái để luồn vào cho đẹp và an toàn.Cái này thì thợ xách dép cho em rồi,cơ mà thợ làm giống em thì có mà cạp đất.
Chúc mừng bác nhé!

Hạng D
6/4/05
3.604
2.147
113
Công nhận đi dây xấu thiệt, nhưng che lại cũng k thấy gì, thôi tự an ủi vậy hihi.
Bác nào đi 2.4 hóng tin bác Mc Claren nhé.
Tổng thiệt hại: mua đồ hết khoảng 90usd, công thợ chưa tính, chờ em đi công tác về mới...quyết toán được hihi.

• Like
Reactions: vucamry'