Hạng B2
4/8/13
281
160
43
Hehe tình hình em đã độ thành công tự động trượt ghế cho ghế điện. Nguyên tắc như sau:
- Tắt khóa--> Lùi hết ghế.
- Mở khóa---> Tiến ghế về vị trí ngồi lái trước khi tắt khóa.
Cái này em làm trên con sonata.
Cái này cực tiện lợi khi bước ra khỏi xe, đỡ vướng cẳng với chân :D, lên xe cũng dễ hơn. Mà trông chiếc xe thêm phần công nghệ. Bác nào cũng khoái thì độ cùng em nhé.

Hạng B2
4/8/13
281
160
43
À nó có cả nâng ghế luôn. Một bộ này 2.2 triệu bác ạ. Mình tự lắp đặt đc. Cực dễ luôn. Khỏi ra salon đỡ tốn time.

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
bác ở đâu cho em xin cái contact nha,ghế nào cũng làm được đúng không?? mạch bác tự thiết kế hay sao????

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/8/13
281
160
43
Em là dân tự động hóa bác ạ, máu độ xe lắm nên cái này là bt với em mà. Cái này em độ thành công, chạy cực tốt, tự ngắt khi kịch ghế. Miễn là ghế điện là lắp đc hết các bác ạ. Em hình như chưa đủ trình để up file ảnh lên bài viết thì phải. Cái này e ko phải quảng cáo rao vặt đâu nhé. Chỉ là độ xe thấy hay và tiện nên giới thiệu cùng các bác độ để nâng tầm chiếc xe của mình lên mà thôi.
Số phone em: 0904 283 505. Bác nào thích e hướng dẫn cụ thể cách đấu nối theo mạch luôn.

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
autotech nói:
Em là dân tự động hóa bác ạ, máu độ xe lắm nên cái này là bt với em mà. Cái này em độ thành công, chạy cực tốt, tự ngắt khi kịch ghế. Miễn là ghế điện là lắp đc hết các bác ạ. Em hình như chưa đủ trình để up file ảnh lên bài viết thì phải. Cái này e ko phải quảng cáo rao vặt đâu nhé. Chỉ là độ xe thấy hay và tiện nên giới thiệu cùng các bác độ để nâng tầm chiếc xe của mình lên mà thôi.
Số phone em: 0904 283 505. Bác nào thích e hướng dẫn cụ thể cách đấu nối theo mạch luôn.
Bác là dân tự động hóa thì còn làm đc chứ dân củ chuối như bọn em thì botay ạ. Bác làm 1 bài viết chi tiết và hướng dẫn cụ thể kèm hình ảnh để bọn em làm theo đc ko ạ.

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
autotech nói:
mai em sẽ làm phiền bác

Hạng B2
4/8/13
281
160
43
Đã độ xe thì cần đam mê và cố gắng các bác ạ. Đây là video e quay lại với con sonata trắng, cho các bác nhìn thấy kết quả để còn thêm quyết tâm và cảm hứng:
youtube/com/watch?v=gacyP1J_OTU&feature=youtu.be
Do ko chèn đc link trực tiếp nên các bác copy cái trên và bỏ cái / và thay bằng .com nhé
Thiết bị điều khiển các bác tự làm hoặc thích thì e cung cấp cho các bác. Bo mạch điều khiển em làm cực ngon nên các bác lắp đúng là chạy.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/8/13
281
160
43
Bước làm:
Tháo ghế cho dễ làm nhé:
Tìm động cơ đk trượt ghế+nâng ghế.
Cắt dây đó ra, 2 dây động cơ thì nối vào mạch
2 dây điều khiển động cơ cũng đấu vào mạch.
Trên mạch e đã chỉ rõ dây nào là của motor, dây nào điều khiển motor rồi.
Cấp nguồn và thưởng thức các bác ạ.
Nếu ghế bị chạy ngược thì chỉ việc đổi lại 2 dây motor
Nếu công tức cứng trên ghế( dùng tay) cũng bị ngược khi lệnh tay thì cũng đổi lại.
Các bác đổi thoải mái chả cháy chập gì đâu. E thử chán chê mê mỏi rồi. Mạch em thiết kế trâu bò lắm. Hehe