Tập Lái
30/6/15
32
6
8
34
Con xe Volkswagen Polo sedan của e có độ trễ chân ga theo em là khá lớn, đặc biệt là khi chuyển ở các số nhỏ 0 - 1 - 2 - 3 . Dừng đèn đỏ mà chạy lại toàn chạy sau mấy xe khác. Em đã chạy con Morning, cứ đạp nhẹ ga là nó phóng, hoặc như con Vios phò chân ga của nó chậm nhưng vẫn còn nhanh hơn con polo. Xe em muốn phóng liền thì e phải nhấn ga mạnh, mà làm vậy thì máy rú và tốn xăng nên em không thích lắm. Có bác nào chạy xe polo ở đây có cùng cảm giác đó ko ?

Độ trễ chân ga ở xe Volkswagen Polo Sedan ?

#Volkswagen #Volkswagenpolo

Last edited by a moderator:
Tập Lái
28/3/15
11
4
3
44
Con xe polo sedan của e có độ trễ chân ga theo em là khá lớn, đặc biệt là khi chuyển ở các số nhỏ 0 - 1 - 2 - 3 . Dừng đèn đỏ mà chạy lại toàn chạy sau mấy xe khác. Em đã chạy con Morning, cứ đạp nhẹ ga là nó phóng, hoặc như con Vios phò chân ga của nó chậm nhưng vẫn còn nhanh hơn con polo. Xe em muốn phóng liền thì e phải nhấn ga mạnh, mà làm vậy thì máy rú và tốn xăng nên em không thích lắm. Có bác nào chạy xe polo ở đây có cùng cảm giác đó ko ?

Dung roi, khi moi chay, toi cung co cam giac do. Bjo thi quen roi ☺, chi con kho chiu nhat la viec guong chieu hau fai gap tay

Tập Lái
30/6/15
32
6
8
34
Dung roi, khi moi chay, toi cung co cam giac do. Bjo thi quen roi ☺, chi con kho chiu nhat la viec guong chieu hau fai gap tay
vậy là dòng xe này nó vậy rồi bác, không phải xe em bị lỗi ! còn về cái gương hậu phải gập tay chắc e ko giúp gì được bác, em chỉ biết là mẫu Polo Sedan facelift mới ra bên Ấn độ có tích hợp thêm gập điện đó bác

Tập Lái
28/3/15
11
4
3
44
vậy là dòng xe này nó vậy rồi bác, không phải xe em bị lỗi ! còn về cái gương hậu phải gập tay chắc e ko giúp gì được bác, em chỉ biết là mẫu Polo Sedan facelift mới ra bên Ấn độ có tích hợp thêm gập điện đó bác

Nghe noi Dai ly phan phoi VW dang tinh nhap thiet bi de add them guong gap dien vao Polo, ko biet la khi nao thoi.
Bac co o SG ko, hnao cuoi tuan ranh cafe jao luu ti. Hinh nhu nguoi chay Polo hoi it

• Like
Reactions: lhc328 and macaisse
Hạng B1
3/4/15
56
19
8
38
Xe máy bóc, nếu đạp ga mà máy đi liền sẽ rất nguy hiểm nên trễ chân ga là thiết kế an toàn của hãng cho ng sử dụng đó bác ạ, "Vội vàng làm chi trách nhau bạc tình" . bác đi từ từ sẽ quen dần thôi, xe đẳng cấp nên đi cũng nên từ tốn :p

• Like
Reactions: lhc328
Tập Lái
30/6/15
32
6
8
34
Nghe noi Dai ly phan phoi VW dang tinh nhap thiet bi de add them guong gap dien vao Polo, ko biet la khi nao thoi.
Bac co o SG ko, hnao cuoi tuan ranh cafe jao luu ti. Hinh nhu nguoi chay Polo hoi it
em cũng đang muốn học hỏi thêm vài chiêu. em không ở SG, nhũng thỉnh thoảng có đi. Em đã gửi thông tin của e vào hộp thư cho bác, bác nhận được phản hồi cho e biết, lần đầu dùng chức năng này nên e chả rành.

Tập Lái
30/6/15
32
6
8
34
Xe máy bóc, nếu đạp ga mà máy đi liền sẽ rất nguy hiểm nên trễ chân ga là thiết kế an toàn của hãng cho ng sử dụng đó bác ạ, "Vội vàng làm chi trách nhau bạc tình" . bác đi từ từ sẽ quen dần thôi, xe đẳng cấp nên đi cũng nên từ tốn :p
nhưng mà mỗi lần đèn đỏ chuyển qua xanh mấy bác xe sau thỉnh thoảng lại bóp còi tại xe e hơi chậm, làm e ko thoải mái lắm thôi. chắc e cũng phải dần dần làm quen với cảm giác này luôn :(

• Like
Reactions: worldautosaigon
Hạng B1
9/4/14
72
30
18
nhưng mà mỗi lần đèn đỏ chuyển qua xanh mấy bác xe sau thỉnh thoảng lại bóp còi tại xe e hơi chậm, làm e ko thoải mái lắm thôi. chắc e cũng phải dần dần làm quen với cảm giác này luôn :(
cái quãng đạp ga của Polo nó rộng nên khi mình ''chạm'' ga như chạy mấy xe nhật thì nó vẫn không thốc lên khiến giật mình.. lái quen một thời gian bác sẽ canh đủ cái khoảng chạm đó.. e chạy thấy ga ngọt ngào gạt số về S rồi đi ga cao trên xa lộ thấy vẫn có cảm giác dính lưng vào ghế mà...:p:p

• Like
Reactions: Passat Club