Tập Lái
13/10/18
1
0
1
37
Độ từ chìa smartkey qua điện thoại được không ạ?
*Ảnh minh họa

Mấy anh cho em hỏi xe em đã có smart key sẵn rồi, có cách nào dùng điện thoại thay cho smart key được ko ạ?

Em cảm ơn

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/17
7.465
10.160
113
Cho dù bạn có sẵn Smartkey nhưng xe bạn k hỗ trợ qua đt thì bạn vẫn cần phải sử dụng, gắn thêm các thiết bị hỗ trợ thôi. cái căn bản là có nhưng chưa đủ thì vẫn là k dc.

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng B2
18/5/16
223
270
63
42
Chỉ có đổi sang xe BMW mới mở khóa được bằng iPhone hoặc apple watch!!! Nhớ đổi

BMW Series 5 2021 trở lên nhé!!!!:D:D:D:D:D

Hạng F
29/10/16
11.573
22.146
113
Pháp
Được chứ, mua đồ TQ gắng vào nếu như xe bạn không có chức năng và hỗ trợ, vài bửa mất xe ... thì lên mạng hỏi làm sao tìm lại xe .... :):):):),

• Like
Reactions: TAK40
Hạng D
17/8/09
3.328
29.385
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
View attachment 2473318*Ảnh minh họa

Mấy anh cho em hỏi xe em đã có smart key sẵn rồi, có cách nào dùng điện thoại thay cho smart key được ko ạ?

Em cảm ơn
Được chứ? Chỉ là có tiền thôi. Vì nếu bộ đề từ xa thì tầm 5tr. Thêm cái chức năng qua app đt thì thêm tầm 1tr5 nữa. Là ok. Nhưng thấy xài qua app cũng ko tiện chút nào? Phải móc đt ra. Trong khi đó xài qua smartkey vẫn nhanh.

Hạng F
7/8/17
7.465
10.160
113
Được chứ? Chỉ là có tiền thôi. Vì nếu bộ đề từ xa thì tầm 5tr. Thêm cái chức năng qua app đt thì thêm tầm 1tr5 nữa. Là ok. Nhưng thấy xài qua app cũng ko tiện chút nào? Phải móc đt ra. Trong khi đó xài qua smartkey vẫn nhanh.
Căn bản là bất tiện nhiều hơn. Ví như cầm smart key xe máy mình tót lên xe chìa để trong túi bấm nút đề cho sáng đèn mở khóa cổ rồi đề xe phi đi. Còn đt thì phải móc trong túi ra mở app nhập pass chưa kể còn mở bluetooth nếu tắt. Chờ vài năm(chục năm?!) nữa đt nó tích hợp chip để sao chép remote xe qua thì khi đó mới "sướng" dc. Còn ô tô e nghỉ k nên độ đẽo.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tuandta and Osin
Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Bác này nói đúng, làm được, thêm phiền, mình độ thêm 5tr, để chìa trong túi, bước tới xe là xe tự mở cửa, lên ngồi bấm start là đề xe nổ đi, hoặc hôm nào trời nóng, trước khi đi bấm đề nổ từ xa cho xe mát, bước ra xe xe tự mở cửa,ngồi vào xe mát rượi, đạp thắng 1 cái , hạ thắng tay, đạp ga là đi. Ko cần móc điện thoại bấm bấm bất tiện

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Về sự bất tiện thì nhiều bác đã nói rồi, em cũng đồng ý như vậy. Tuy nhiên em nghĩ nếu có độ qua smartphone thì mình vẫn có thể dùng cả 2 chứ ko loại trừ nhau. Khi đó việc dùng qua điện thoại sẽ thêm oách nếu đi khoe với người yêu. :D

• Like
Reactions: singapore12