Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Độ Túi Khí Giảm Xóc Cho SanTaFe

Hạng B1
21/2/15
64
98
18
Chào các bác!
Em xem trên web US thì tìm được 1 sản phảm rất hay cho hệ giảm xóc của santafe
_1 cặp túi khí bằng nhựa được lắp vào phía trong lò xo giảm xóc của bánh sau.
Tác dụng theo như quảng cáo làm tăng tải trọng cho giảm xóc bánh sau,xe vận hành êm ái hơm,có thể nâng thêm độ cao gầm xe,cảm giác lái sport hơn....bla bla
_Đơn giản chỉ cần bơm căng hoặc xả hơi ra giống lốp xe.cái này em đã có sãn 1 bộ bơm 12v theo xe rồi.Em thấy trên đó còn bán cả bộ phụ kiện ( thêm tiền) theo em nó như: bơm hơi,bầu đựng hơi,nút tinh chỉnh bằng wifi để tiện khi đang chạy,đồng hồ hiển thị thông tin nữa..vv
_Cách lắp đặt em xem trên youtube cũng rất là đơn giản.có thể tự làm tại nhà không cần tháo cái gì ra cả
_Giá thành cũng rẻ tầm 150$ (bên us). Có nhiều model cho các dòng xe khác nhau.

Nguyên bộ nó như này:

Nguyên lý:
\

Hình Thực Tế:

Xin hỏi có bác nào đã chuột bạch em nó chưa ạ?
Xin mọi người đóng góp ý kiến để em múc mấy bộ về test ạ :)

Hạng B1
21/2/15
64
98
18
Hehe vì thấy chúng ghi là Air Bag Helper Springs
bác lắp đặt rồi nhận xét ưu nhược cho anh em tham khảo với

Hạng B1
21/2/15
64
98
18
Hồi trước em có thấy mấy xe còn nhét quả banh tennis vào. Nguyên lý cũng giống vậy nhưng cái của bác chủ nhìn ngon lành quá. Em nghĩ cái này dùng để tăng tải trọng khi chở nặng hoặc phuộc yếu, chứ ko êm ái hơn đâu ạ.
Banh tenis e nghĩ chỉ lắp vào yên xe đạp được thôi :)
hãng này nó nhìu option lắm bác

Hạng B2
10/8/14
158
73
28
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
cái này xe mình có sẵn rồi bác .....nhưng nhỏ thôi kêu em nó bằng tên cau su giảm chấn nhé bác
Bác cho hỏi sonata của e khi xuống lề hay dằn thì nghe cái sunroof nó kẹt kẹt,cảm gác xe nó xoắn thăn làm cái kính no kêu.e search trên dien dan nuoc ngoai thi nhiu nguoi bị,cách khắc phục là nó kêu siết chặt 8 con ốc gi đó của sunroof,và chêm thêm vào cái dường ray hay sao đó,bác huyndaithao có làm ko ạ

Hạng B2
26/7/10
373
132
43
51
TPHCM
[QUOTE="hyundaithao, post: 10044958, member:
so sánh khi đã lắp phuột tiêu chuẩn châu âu ....có có khác thật ơi là thật..... các bác tự so sánh nhé

Độ Túi Khí Giảm Xóc Cho SanTaFe
[/QUOTE]
Thảo báo giá giùm a phuộc ống to nhé. tks

• Like
Reactions: Khang Thịnh