Tập Lái
24/10/05
5
0
0
EM nghe nói xe Hilander AT chạy êm vì có turbo. Vậy mấy em MT có thể độ máy thành turbo được không ? nếu được thì làm ở đâu ? Có bác nào có ý tưởng giống như em không ?

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
RE: Độ Turbo cho Hilander ?

thế thì con veyron êm phải biết.tới 4 cái tuộc bô kia mừ
ai nói bác turbo làm máy êm thế?họ trêu bác đấy.gắn thêm vào không ồn hơn thì thôi chứ làm j có êm hơn:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM

Turbo xong êm như cũ bác ạ! Xe Isuzu máy nó tiết kiệm lắm, nên bác phải trả giá bằng tiếng ồn và rung tê tái. Chỉ sướng lúc đổ dầu thôi :D
Trích đoạn: Limusin

EM nghe nói xe Hilander AT chạy êm vì có turbo. Vậy mấy em MT có thể độ máy thành turbo được không ? nếu được thì làm ở đâu ? Có bác nào có ý tưởng giống như em không ?

Tập Lái
23/1/06
25
0
0
53
Ha Noi
www.clbmohinh.com

Tôi có một số kiến thức như thế này không biết các Đ/c nghĩ sao???
Cùng là xe D - max nhưng ở Thái Lan là xe máy 3.0 được lắp thêm bộ super common rail nên đã làm công suất tăng lên trên 170 hp. Do lắp thiết bị này nên tỉ số nén động cơ chỉ cần 16:1 nên động cơ sẽ đỡ ồn hơn nhiều. Xe ở Việt Nam mình chỉ có intercooler và turbo tỉ số nén 19:1 công suất chỉ có 130 hp nên tiếng nổ sẽ lớn hơn và rung hơn rất nhiều. Bên Thái cũng có xe Hi lander đấy và hình như nó cũng có lắp thiết bị super common rail. Bạn thử vào trang web: www.isuzu-tis.com tham khảo và nếu giỏi ngoại ngữ thì hỏi họ xem sao! Chúc thành công nhé.

Last edited by a moderator: