Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hành trình "phá xe" Subaru WRX 2015

Hạng B1
5/8/13
55
9
8
Rất ủng hộ bác chủ đang F.A mà đam mê và đầu tư như thế này. Tầm của bác đã vượt ra khỏi VN rồi. Sạch sẽ, ngăn nắp, đúng tools và an toàn rất quan trong.
Em có thêm thắc mắc: tất cả các việc trong xưởng bác làm một mình?

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
25/6/05
576
1.483
93
HCMC
www.cuchimotorsports.com
Rất ủng hộ bác chủ đang F.A mà đam mê và đầu tư như thế này. Tầm của bác đã vượt ra khỏi VN rồi. Sạch sẽ, ngăn nắp, đúng tools và an toàn rất quan trong.
Em có thêm thắc mắc: tất cả các việc trong xưởng bác làm một mình?

Làm xe thì một mình còn chuyện khác thì có khi 2, mạnh thì 3 mình.

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Trưa đi nhậu mát xa này nọ.
Em cũng hay về Củ Chi, riêng khoản này thì em phụ bác được. Còn mấy khoản khác về máy móc em biết bác chẳng cho, chẳng cần ai phụ nên em cũng chẳng xin theo phụ mà chỉ rất hâm mộ bác thôi, mà cái này thì bác chẳng cho cũng chẳng được. ;)

Tập Lái
4/7/11
6
3
3
a cho e số phone đi , e tính lây con subaru impreza 1995 về độ lại , noi chung xe trong ngành đi còn ngon , mấy bác tặng e , e tính về sơn lại độ lên sport tí , e tư vấn giúp e cái , a e giao lưu , xe bên bộ công an thanh lý là e lụm hết .
0934511183 tên sơn tên ở nhà tên vĩ

Hạng C
25/6/05
576
1.483
93
HCMC
www.cuchimotorsports.com
a cho e số phone đi , e tính lây con subaru impreza 1995 về độ lại , noi chung xe trong ngành đi còn ngon , mấy bác tặng e , e tính về sơn lại độ lên sport tí , e tư vấn giúp e cái , a e giao lưu , xe bên bộ công an thanh lý là e lụm hết .
0934511183 tên sơn tên ở nhà tên vĩ

Bạn hỏi câu gì thì hỏi trên này luôn nhé.

• Like
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Cập nhật tiến trình cho các bác theo dõi...

View attachment 684112
Lắp banh răng bơm dầu vào vị trí của nó. Nhớt bôi trơn chuyên dụng được sử dụng để đảm bảo các bề mặt tiếp xúc không gặp vấn đề khi khởi động máy từ những lần đầu tiên (trước khi nhớt máy được bơm tuần hoàn trong toàn bộ động cơ)

View attachment 684130
Đây là nắp đâu của bơm nhớt. Chú ý các rãnh trong hình là các rãnh dẫn nhớt. Bề mặt hoàn thiện của nắp đậy này phải phẳng tuyệt đối vì nếu không sẽ xảy ra hiện tượng xì nhớt dẫn đến mất áp suất nhớt.

Bước tiếp theo trong tiến trình ráp máy là ráp hệ thống dây xích điều khiển các trục cam, lắp nắp thân máy bên trên, lắp hệ thống cung ứng nhớt (oil pan). Xong những bước này thì coi như động cơ đã hoàn chỉnh 99%.
Cái bơm nhớt này em thấy lạ lạ, nguyên lý hoạt động của nó là sao bác nhỉ. Có phải kiểu giống như bơm thể tích trong máy lạnh trung tâm không?

• Like