Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hành trình "phá xe" Subaru WRX 2015

Hạng D
9/5/09
3.408
16.067
113
haiz mỗi cãie cỏ mà ta nói mần đủ thứ chuyện à. Độ xong hết thì nó có hết...cỏ hem? hị hị

Để rẻ mình nhen

• Like
Reactions: nmtung
Hạng C
25/6/05
576
1.483
93
HCMC
www.cuchimotorsports.com
Update cho các bác theo dõi...

1) Trình độ thợ tiện ở VN rất tốt nhưng không đồng bộ. Ví dụ doa lòng xylanh thì tốt nhưng khi mài lại không chuẩn hoặc ngược lại. Do đó nên lòng xylanh của em bị delay. Kích thước doa lòng đã ok nhưng phần mài hoàn thiện e vẫn chưa vừa ý nên em đã quyết định nhập bộ mài lòng xylanh từ mẽo về để thoả mãn ngu cầu bản thân.

2) Do lúc đầu tính lên cos piston 0.1mm nhưng lòng máy bị méo quá nên không đáp ứng được trong phạm vi 0.1mm đó nên em quyết định lên 0.5mm luôn. Do đó em phải mua piston mới, dẫn đến kéo dài thời gian.

3) Cốt máy không đảm bảo độ rơ khe dầu bôi trơn nên em phải hạ cos cốt máy. Tuy nhiên bạc hạ cos lại không có sẵn nên em phải đặt hàng 2 tuần.

Túm lại vì một số phát sinh nên tiến độ bị chậm hết một tháng. Hi vòng trong tháng này em sẽ hoàn thiện toàn bộ máy móc để có thể rodai vào đầu tháng 4.

Tất cả kích thước về piston, xylanh, cốt máy, cam, xúp páp đều theo tiêu chuẩn nhà sản xuất nên thời gian hoàn thiện hơi kéo dài do điều kiện ở VN còn hạn hẹp.

Chỉnh sửa cuối: