Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
10/1/08
769
0
16
46
cõi bồng lai
các bác cho em hỏi chút, đoạn đường từ Dầu Dây đi Madagui có quán nào ăn tối các bác nhỉ ?
thanks các bác

Hạng C
26/4/10
557
1
18
saigon
bac cố gắng chạy đến ngay khu du lịch madagui ( Ql 20 từ dầu giây lên Dalat nằm bên tay trái) và ăn tối ở đó là tiện nhất ( sạch sẽ, khung cảnh đẹp , đồ ăn ngon và giá cả tạm chấp nhận dc)

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Gần đến Madagui có trạm dừng chân Tân Phú to đùng (phía tay trái). Bác ghé vào ăn uống hoặc muốn ngủ 1 đêm cũng được, Sáng sớm dậy leo đèo Bảo Lộc.

Hạng B2
23/2/05
257
16
18
duonglao nói:
Cầu La Ngà có quán cá Lăng ngon lắm

Bác có thể chỉ rõ hơn vị trí từ SG lên bên trái hay bên phải, đặc điểm để nhận diện, chất lượng và rổ giá thế nào được không?

Hạng F
14/5/10
6.874
4
38
bác định tổ chức ăn tối cho tennis OS ha bac. kekeke

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Từ Sài gòn, Qua cầu La Ngà khoảng 500m, bên tay phải có 1 cái hẻm lởn, đường đất thì phải (trên có bàng khu phố Văn hóa ....hay cái gì đó), rẽ vào khoảng 500m..quán tên là Bích Thủy không nhớ rõ lắm bên tay phải trước khi qua cầu. Hôm MFC mò vào là trời tối ..... em không thấy rõ 100%

Bác minhptsc đi ăn về rồi cho cái report đi

Hạng C
10/1/08
769
0
16
46
cõi bồng lai
duonglao nói:
Từ Sài gòn, Qua cầu La Ngà khoảng 500m, bên tay phải có 1 cái hẻm lởn, đường đất thì phải (trên có bàng khu phố Văn hóa ....hay cái gì đó), rẽ vào khoảng 500m..quán tên là Bích Thủy không nhớ rõ lắm bên tay phải trước khi qua cầu. Hôm MFC mò vào là trời tối ..... em không thấy rõ 100%

đúng rùi bác ạ, cách đầu cầu La Ngà 500m về phía Madagui, điểm dễ nhận biết là bên ngoài đường rẽ vào có chốt đèn báo nhấp nháy, đường nhựa lớn đi vào trên là biển Khu phố văn hoá, lúc em về khoảng 7h tối mịt, trời mưa nhưng vẫn đi 1 phát là tới. Đi vào khoảng 300-400m nữa gặp Quán Bích Thuỷ nằm ngay bên phải 1 cây cầu. Cá chình tươi nướng --> cool, cá lăng thì đông lạnh, nhưng nấu lên cũng ngon lắm hihih. Quán đó ít khách du lịch biết, chắc OS là ngoại lệ hihih, đa số là khách địa phương. Hoặc về Trảng Boom có 1 quán hải sản ngon bổ rẻ, bọn em 8 người ăn sò huyết nướng, mực hấp, nộm, lẩu, bia ken ... tổng cộng chưa đến 400k.

Hạng B2
13/12/09
242
0
0
campuchia
minhptscnsd nói:
duonglao nói:

đúng rùi bác ạ, cách đầu cầu La Ngà 500m về phía Madagui, điểm dễ nhận biết là bên ngoài đường rẽ vào có chốt đèn báo nhấp nháy, đường nhựa lớn đi vào trên là biển Khu phố văn hoá, lúc em về khoảng 7h tối mịt, trời mưa nhưng vẫn đi 1 phát là tới. Đi vào khoảng 300-400m nữa gặp Quán Bích Thuỷ nằm ngay bên phải 1 cây cầu. Cá chình tươi nướng --> cool, cá lăng thì đông lạnh, nhưng nấu lên cũng ngon lắm hihih. Quán đó ít khách du lịch biết, chắc OS là ngoại lệ hihih, đa số là khách địa phương. Hoặc về Trảng Boom có 1 quán hải sản ngon bổ rẻ, bọn em 8 người ăn sò huyết nướng, mực hấp, nộm, lẩu, bia ken ... tổng cộng chưa đến 400k.

ặc ặc từ cầu la ngà lên đến ngã tư ( cây số 104 ) là 1 km, rẽ phải vào đi ngang qua chợ khoảng 300m là quán "Bích Ngọc", quán này chặt chém cũng khá mạnh tay :D, nhà em ở ngay cột đèn chớp bên phải, công ty tnhh tm & dv hải thảo. các bác os muốn thưởng thức đặc sản cá lăng cá chèn quê em thì nhắn tin cho em nhá, em thiết kế giúp cho.

Status
Không mở trả lời sau này.