Tập Lái
4/11/22
10
0
1
33
Chủ nhật mình có chuyến đi từ Tuy Hòa - Cam Ranh, đoạn từ Nha Trang đi Cam Ranh mình không biết đi đường trong thành phố hay đi Ql1A tốt hơn, mình thấy đi đường trong tp gần hơn nên cũng muốn đi đường đó, nhưng không biết tuyến đường này có j nên chú ý hay ko.

Mong anh em nào có kinh nghiệm hay đi tuyến đường này chia sẻ kinh nghiệm cho mình với, tại mình lái mới nên cung gại mấy anh áo vàng.

Đoạn Tuy Hòa - Cam Ranh đi đường trong thành phố hay đi QL1A tốt hơn?
*ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/11/22
10
0
1
33
Đọc 2 3 lần vẫn ko hiểu cái lộ trình đi như thế nào o_O
Dạ từ nha trang có 2 đường vô sân bay cam ranh ak anh, một là Quốc lộ 1A, còn một đường nữa là trong thành phố có 1 đường mà taxi hay đi, hình như là qua khu Đồng Bò j đó.

Hạng C
5/7/15
738
4.152
93
Dạ từ nha trang có 2 đường vô sân bay cam ranh ak anh, một là Quốc lộ 1A, còn một đường nữa là trong thành phố có 1 đường mà taxi hay đi, hình như là qua khu Đồng Bò j đó.
Đoạn Tuy Hòa - Cam Ranh đi đường trong thành phố hay đi QL1A tốt hơn?

Vậy chắc a nói 2 tuyến đường này.
Đỏ: Ven biển qua đèo cù hin, đường đẹp, đèo hơi quanh co.
Xanh: đường dễ chạy ngoài QL 90 gần như toàn tuyến nên nhanh hơn, có điều cảnh ko đẹp bằng.

Tập Lái
4/11/22
10
0
1
33
View attachment 2817710
Xanh: đường dễ chạy ngoài QL 90 gần như toàn tuyến nên nhanh hơn, có điều cảnh ko đẹp bằng

View attachment 2817710
Xanh: đường dễ chạy ngoài QL 90 gần như toàn tuyến nên nhanh hơn, có điều cảnh ko đẹp bằng.
Dạ đúng rồi anh, em định đi tuyến màu đỏ cho gần, mà ko biết cần chú ý j, hay khúc chỗ nào công an hay làm.

Hạng C
5/7/15
738
4.152
93
Dạ đúng rồi anh, em định đi tuyến màu đỏ cho gần, mà ko biết cần chú ý j, hay khúc chỗ nào công an hay làm.
Ko a, đoạn từ TP đổ ra hết đèo Cù Hin đường quanh co lắm ko chạy nhanh đc đâu.
Hết đèo thì toàn tuyến hầu như ngoài KDC nên dễ chạy lắm

Hạng C
22/2/13
516
2.586
113
Nếu đã vào trung tâm Nha trang, sau đó chạy tiếp ra CR thì chạy đường đỏ nhé bạn, đường đẹp, ngắn hơn, ko có công an và đa số được chạy 90 km/h. Đường xanh xa hơn khá nhiều, có CSGT trước khi vào Cam lâm.
Nhưng nếu chạy một mạch từ Tuy hòa vào CR mà ko ghé vào tt Nha trang thì cứ theo QL1 sẽ nhanh hơn.