Hạng B2
9/8/12
238
513
93
Tây nó so sánh Optima với Camry nè mấy anh. Bên đó Optima còn đắt hơn cả Camry ($33, 435 vs $28,547) và được chấm điểm cao hơn Camry (8.8 điểm vs 7.8 điểm). Đúng bọn Tây luôn ngu hơn VN, nhở
Doanh số sedan hạng D tháng 11/2018: Camry bán chạy hơn Mazda6

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
ý kiến cá nhân bác ạ. đầu năm e mua xe. ra kia ngồi vào con cer hạng c xong nhảy qua op thấy mọi cái ở con cer nó thuận mắt hơn con op rất nhiều và e đã chọn cer
Tùy cảm nhận của mỗi người thôi bác. E thì thấy Optima đẹp và ngon hơn Cerato nhiều.

Hạng B2
8/12/18
103
751
98
35
ý kiến cá nhân bác ạ. đầu năm e mua xe. ra kia ngồi vào con cer hạng c xong nhảy qua op thấy mọi cái ở con cer nó thuận mắt hơn con op rất nhiều và e đã chọn cer

D thua C ah?

Hạng B2
24/11/15
246
315
78
33
Xin hỏi Bác có hiểu gì về đặc trưng của 1 hãng xe không? Cứ phán như thầy.
Ý DA ĐỤNG TỚI FAN HONDA HÈN GÌ NÓ CẮN ĐAU QUÁ MẤY CHA ƯIIIIIII =)))))))))))))))))))

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Đang bàn ở VN nhé:
Dòng sedan hạng D này có khá nhiều mẫu ở VN, có nhiều đẳng cấp khác nhau, so ra dòng D này cũng khá kén khách...
Khách hàng của nó là những người mức trung lưu, không quá giàu để lên dòng cao cấp, nhưng cũng "đủ" để chọn dòng này, và tất nhiên không phải chạy dịch vụ; vậy tuổi khách hàng theo Em nghĩ cũng hơi "cứng"...
Cọt, M6, Optima,... đều được đánh giá ngon hơn CAM hết, nào thể thao hơn, hiện đại hơn, option hơn...; vậy tại sao danh số thấp lè so với CAM; kể cũng lạ nhỉ.

Vậy tiêu chí để lựa chọn mỗi người mỗi khác và Toy ra dòng CAM đúng khách hàng tầm trung ở VN... thế thôi. Em cũng CAM 2012 vài năm rồi... chắc chả biết gì về xe!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Đang bàn ở VN nhé:
Dòng sedan hạng D này có khá nhiều mẫu ở VN, có nhiều đẳng cấp khác nhau, so ra dòng D này cũng khá kén khách...
Khách hàng của nó là những người mức trung lưu, không quá giàu để lên dòng cao cấp, nhưng cũng "đủ" để chọn dòng này, và tất nhiên không phải chạy dịch vụ; vậy tuổi khách hàng theo Em nghĩ cũng hơi "cứng"...
Cọt, M6, Optima,... đều được đánh giá ngon hơn CAM hết, nào thể thao hơn, hiện đại hơn, option hơn...; vậy tại sao danh số thấp lè so với CAM; kể cũng lạ nhỉ.

Vậy tiêu chí để lựa chọn mỗi người mỗi khác và Toy ra dòng CAM đúng khách hàng tầm trung ở VN... thế thôi.
Bác nói hay, Camry có 2 điểm mạnh đó chính là: thiết kế trung tính (bền mẫu) nên lâu bị lỗi thời dù nhất thời có thể ko bằng mấy con khác. và thứ 2 là thương hiệu, không đơn thuần là nói suông mà nó đã được kiểm chứng qua thời gian dài của người dùng VN => trâu bò.
Mình cũng lấy tiêu chí là sự bền bỉ, nhưng mẫu mã phải bắt mắt và nội thất đẹp nên chọn nhà Mazda, có tiền sẽ lên dòng cao cấp. Qua thời gian sử dụng 1 năm ko có gì phải chê em nó cả, vì một lý do duy nhất "The first car is mine". ;)