Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
ahihi,ko biết quê bác ở đâu chứ quê em ở bình hải và l;úc em về đám tang ở đây ko có 1 con toy nào cả,chỉ có các loại bán tải máy dầu cần chở đồ ra chợ bán thôi bác à.Hay ý bác nói ở đây là lấy 4tuner dầu đi chở rau,chở trái cây ra chợ bác hở =))
Bác biết 1 mà chẳng biết 2. Bác chỉ thấy quanh mình ra sao rồi bác dập khuôn nghĩ cả cái xã hội này nó cũng vậy . Lúc nào cũng nghĩ như mình là người biết tất cả mọi việc trên đời, luôn coi bản thân mình là trung tâm là chuẩn mực cho điều đúng đắn. Tốt hơn bác nên chịu khó mà đi ra ngoài mở rộng con mắt , động não mà suy nghĩ vào những số liệu thực tế nó phản ánh lù lù trên đó. Chưa chắc bác đã khôn hơn, tài giỏi hơn cơ số đông mọi người trong cái xã hội này đâu
Cạn lời..

• Like
Reactions: mylovedl07
Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
đi xe máy dầu có gì là hành xác ! em thấy chạy cũng phê đó chứ, lên xe đóng kín cửa thì như nhau tất.
Ford EV, Santafe ... cũng máy dầu đó, chê mà có đủ tiền mua không !?

Hạng B2
11/3/16
154
146
43
Brisbane, QLD, Australia
Mình chưa hề đề cập hay nhắc tới hay mình giỏi hơn mọi người.Mắt thấy thì tai nghe,mình thấy và ghi lại như vậy.Ra ngoài thì ngày nào mình chẳng ra nên bạn ko phải việc gì lo giùm mình.Cái số liệu thực tế có ghi lại bao nhiêu người mua con xăng ko? sao em toàn thấy For G vs mấy anh tài mặc áo sơ mi đội mũ chở khách á nhầm người nhà nước ngoài thế? Còn mấy con For V đếm trên đầu ngón tay mà cứ la oai oái.Ai đã ngồi hay tiếp xúc vs con máy dầu đủ hiểu.Chạy gia đình lấp liếm vãi nghe mắc cười quá đi thôi,đá từ suv xuống bán tải rồi đấy đá tiếp xem nào =D
Số liệu số liệu bạn qua đây tôi dẫn đi xem cả cái quận của tôi luôn nhìn vào từng hộ gia đình xem có 1 con máy dầu ko? 10 gia đình đi ô tô tôi còn sợ chưa có 1,đó là chính là số liệu thực tế.Còn banj muốn hỏi doanh số nó bán đi đâu? xin mời ra hãng du lịch,taxi và cho thuê xe,xe nó chất thành bãi cho bạn chọn.Cái gì cũng có giới hạn của nó,ko biết thì nói ko biết,đi nâng tầm xe dầu thành xe gia đình vs cái doanh số đó thì ít nhất 10 hộ gia đình phải có bao nhiêu con?
Mấy bác ở trên nói đúng rồi mà ko hiểu sao bác này cãi chày cãi cối. Không thể khẳng định là những người mua máy dầu đều chạy dịch vụ 100%. Máy dầu cũng có ưu điểm của máy dầu như tiết kiệm nhiên liệu, lực kéo lớn hơn, gia tốc tốt hơn (so vs máy xăng fortuner). Xin lỗi bác chứ máy dầu trên các xe đời mới bây giờ hơi bị êm nhé :) không biết bác ngồi Ranger WT 3.2 chưa? Đừng nghĩ là máy dầu ồn hay cif dầu rẻ hơn xăng mà nghĩ máy dầu ko bằng máy xăng. Ở úc, giá dầu đắt hơn xăng nhé.
Bác kia cũng nói đúng, bác nhìn thấy khu vực xung quanh mà bác phán cả xã hội đều giống vậy là sai rồi còn cãi gì nữa trời.

• Like
Reactions: phạm thịnh
Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Mình chưa hề đề cập hay nhắc tới hay mình giỏi hơn mọi người.Mắt thấy thì tai nghe,mình thấy và ghi lại như vậy.Ra ngoài thì ngày nào mình chẳng ra nên bạn ko phải việc gì lo giùm mình.Cái số liệu thực tế có ghi lại bao nhiêu người mua con xăng ko? sao em toàn thấy For G vs mấy anh tài mặc áo sơ mi đội mũ chở khách á nhầm người nhà nước ngoài thế? Còn mấy con For V đếm trên đầu ngón tay mà cứ la oai oái.Ai đã ngồi hay tiếp xúc vs con máy dầu đủ hiểu.Chạy gia đình lấp liếm vãi nghe mắc cười quá đi thôi,đá từ suv xuống bán tải rồi đấy đá tiếp xem nào =D
Số liệu số liệu bạn qua đây tôi dẫn đi xem cả cái quận của tôi luôn nhìn vào từng hộ gia đình xem có 1 con máy dầu ko? 10 gia đình đi ô tô tôi còn sợ chưa có 1,đó là chính là số liệu thực tế.Còn banj muốn hỏi doanh số nó bán đi đâu? xin mời ra hãng du lịch,taxi và cho thuê xe,xe nó chất thành bãi cho bạn chọn.Cái gì cũng có giới hạn của nó,ko biết thì nói ko biết,đi nâng tầm xe dầu thành xe gia đình vs cái doanh số đó thì ít nhất 10 hộ gia đình phải có bao nhiêu con?
Doanh số Fortuner tháng vừa rồi bản máy xăng 1 cầu 282 , bản 2 cầu 126 xe. Tại cái thị trường nhỏ bé như Việt Nam số lượng vậy vẫn có người nói lẹt đẹt đếm trên đầu ngón tay. Chẳng có lẽ có người đột biến tới mức ngón tay nhiều vậy sao ?
Nói có sách mách có chứng, nhìn xem tất cả các mẫu xe khác cùng phân khúc doanh số ra sao. đừng chỉ vì cái quan niệm bảo thủ cá nhân mình không thích mà áp đặt để coi rằng tất cả mọi người đều là thằng ngu, vì chưa chắc bác đã khôn hơn họ đâu
Vấn đề thứ 2 cần làm rõ đó là bác căn cứ đâu để nói hơn 600 chiếc xe Fortuner máy dầu còn lại mỗi tháng đều dành để làm dịch vụ. Do bác đoán già đoán non hay do Toyota Việt Nam nó báo cáo với bác như vậy ?
Vậy nên tôi khuyên rằng những người hay ăn nói theo cảm tính như bạn thì hạn chế nói năng đi thì sẽ không ai họ nói bạn ngu đâu . Hãy nhìn nhận khách quan 1 vấn đề trước khi phát biểu

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Mấy bác ở trên nói đúng rồi mà ko hiểu sao bác này cãi chày cãi cối. Không thể khẳng định là những người mua máy dầu đều chạy dịch vụ 100%. Máy dầu cũng có ưu điểm của máy dầu như tiết kiệm nhiên liệu, lực kéo lớn hơn, gia tốc tốt hơn (so vs máy xăng fortuner). Xin lỗi bác chứ máy dầu trên các xe đời mới bây giờ hơi bị êm nhé :) không biết bác ngồi Ranger WT 3.2 chưa? Đừng nghĩ là máy dầu ồn hay cif dầu rẻ hơn xăng mà nghĩ máy dầu ko bằng máy xăng. Ở úc, giá dầu đắt hơn xăng nhé.
Bác kia cũng nói đúng, bác nhìn thấy khu vực xung quanh mà bác phán cả xã hội đều giống vậy là sai rồi còn cãi gì nữa trời.
Em nói thật với bác rằng vấn đề tranh luận cãi lý có vẻ không hề dễ chịu nhưng khi tranh luận với mấy thằng điên thì em nghĩ anh em mình chỉ có nước bó tay thôi bác à.

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Em đang thắc mắc có bác bảo ở VN 10 nhà ko có nổi 1 nhà chạy xe máy dầu, rồi xe máy dầu ở VN toàn để chạy kinh doanh, bác ấy lấy số liệu ở đâu hay vậy ta ? Hay bác ấy đi gõ cửa từng nhà dí súng vào đầu chủ nhà bảo NHÀ MÀY CÓ OTO KO ? CÓ THÌ CHO TAO KIỂM TRA XEM XE MÀY MÁY XĂNG HAY MÁY DẦU ? BỐ LÁO BỐ BẮN NÁT ÓC
Em nghĩ thế ạ.

Hạng B2
1/3/13
271
142
43
Chủ quan và thiểu số =))
Ahihi có cần mình chỉ luôn khu phố nhà em ra xem có con máy dầu nào ko nhé.Những người đã có ý định mua ô tô thì tuyệt nhiên họ sẽ ko tiếc mấy đồng bạc lẻ để đổ nhiên liệu và để hành xác gia đình và bản thân như thế.
Nhà bác, khu phố nhà bác... chỉ là thiểu số, không đại diện được cho bất kỳ điều gì. Bác LaiThanhCuaEm là anh hùng thứ thiệt. Lập fake nick có vài bữa mà chém kinh thặk. XL...

Hạng B2
11/3/16
154
146
43
Brisbane, QLD, Australia
Mình mạn phép là mình chưa lái bán tải bao giờ nhưng đi so xăng vs dầu thật......con máy dầu nào ưu điểm của nó là mới mua chạy chả êm hở bác? nhưng đi thời gian......ôi thôi...... chắc mình đụng chạm vs nhiều người chạy dịch vụ trong này lắm đây,thấy toàn bán xe gia đình ko ấy mà,từ lúc nào xe dầu chạy gia đình vậy.Mình chỉ chia sẻ 1 tí mà đụng nhiều người quá...mình rút đây.Ko dám nói bán tải nhé.....
Nước ngoài, họ vẫn lấy xe máy dầu chạy gia đình thôi có vấn dề gì đâu, gia dình em đây, 2 xe máy dầu chạy gia đình hết :)