Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Toy vẫn là số 1 thế giới mà, vn khác gì TG? Có bác và một ít anti toy mơiz khác người thôi, bác xem, Mỹ, Nhật hay láng giềng TQ, Campuchia thì Toy vẫn chiếm số lượng sử dụng tuyệt đối
Mẽo toy chỉ hạn 3 nghen bác; bác coi các toy nó đối xử với dân mẽo& thái thế nào ? Cả TQ nữa ? Em ko anti toy mà chỉ hài cho toy ld đối xử với dân xứ việt thôi (như kiểu dân xứ mình thời bao cấp đó bác - khác cái hồi xưa ko có lựa chọn - bây giờ mình là "thượng đế" mà)

Tập Lái
16/7/17
9
7
3
34
Mẽo toy chỉ hạn 3 nghen bác; bác coi các toy nó đối xử với dân mẽo& thái thế nào ? Cả TQ nữa ? Em ko anti toy mà chỉ hài cho toy ld đối xử với dân xứ việt thôi (như kiểu dân xứ mình thời bao cấp đó bác - khác cái hồi xưa ko có lựa chọn - bây giờ mình là "thượng đế" mà)
Toy việt option ít , giá đắt hơn hãng khác chút xíu nhưng em thấy toy việt đối xử với khách việt tốt đấy chứ , đi bảo dưỡng xe thì đối xử như khách vip , ai cũng như ai , đi vios cùi hay lăng cu đơ đều như nhau cả . E qua 2 đời xe là ford và hiện là toy thì e thấy dịch vụ ford gọi toy bằng cụ tổ. Còn chất lượng xe thì miễn bàn .

Hạng B2
1/8/16
277
209
43
Đô thành Sài Gòn
Mu-X hãy mang về phiên bản máy 1.9 dẫn động 4x4 thì đảm bảo cạnh tranh ngay
Nghe ao hồ đồn ở đất Siam thì bản máy mới 1.9 này dùng hộp số AT 6 cấp mới (bản hiện tại là AT 5 cấp) nhưng chỉ có cấu hình 4x2 thôi pác, hơi tiếc. 4x4 vẫn chỉ có bản 3.0 xài cái máy cũ xì mới có.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Mu-X hãy mang về phiên bản máy 1.9 dẫn động 4x4 thì đảm bảo cạnh tranh ngay
1.9 thì ko có giá rẻ như vậy nha bác. 1.9 giá tỏi ba bác có mua ko? Người mình có cái tật cái gì cũng chê mà tiền không muốn bỏ thêm

Hạng B2
1/8/16
277
209
43
Đô thành Sài Gòn
Thì mới nói thị trường Việt lạ lắm .... người Việt mua xe khác phần còn lại của thế giới .... Toy quá giỏi khi sx xe phù hợp nhu cầu của dân bản xứ/ các nước kém & đang phát triển, mà dân bản xứ ko quan tâm cái an toàn thì mắc gì bọn tư bản phải lo dùm ??? (Rõ ràng là lên 4B thì an toàn hơn hẳn 2B rồi, khỏi lo xa, giống thời bao cấp dân mình cần ăn no trước đã - sau là ăn ngon - sau mới tới ăn đẹp)
Hình như bác chạy Cụt và là mem của Cụt Sài Gòn thì phải... :):):)

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
1.9 thì ko có giá rẻ như vậy nha bác. 1.9 giá tỏi ba bác có mua ko? Người mình có cái tật cái gì cũng chê mà tiền không muốn bỏ thêm
Phải nói là các xe (khác toy) thì gì cũng đòi thêm mà ko muốn bỏ thêm tiền.

Toy thì chả có gì & giá thì mắc mà vẫn mua, lâu lâu được cái facelift thay tem thì khen đáo để... chê option xe khác tới khi toy trang bị đúng option đó thì khen tuyệt vời ....

Hình như bác chạy Cụt và là mem của Cụt Sài Gòn thì phải... :):):)
Đúng rồi, em chạy cụt ghẻ bác ơi !

• Like
Reactions: ican
Hạng B2
13/3/16
133
79
28
29
E kết cái con PS quá mà sao ít người mua quá vậy, e thấy có mem review cái con này rồi kêu khá là ngon, cách âm tốt, mà op thì khỏi bàn, chẳng nhẽ cái giá hơn 180tr lại là rào cản lớn đến như vậy ạ

Hạng F
13/9/07
7.049
48.466
113
E kết cái con PS quá mà sao ít người mua quá vậy, e thấy có mem review cái con này rồi kêu khá là ngon, cách âm tốt, mà op thì khỏi bàn, chẳng nhẽ cái giá hơn 180tr lại là rào cản lớn đến như vậy ạ
Logo mới là cái rào cản lớn nhất bác. Thương hiệu kém hơn mà đòi bán giá cao hơn ở cùng 1 phân khúc thì chỉ có sml thôi. Như samsung mà giá cao hơn iPhone thì chẳng khác tự đào hố chôn mình

• Like
Reactions: beucd1994
Hạng C
5/10/13
726
452
63
Em thấy các bác cứ chê fo tủn, cùng tầm giá các bác tìm cho em một con xe được hai tiêu chí sau :
1 - Hàng ghế 3 rộng rãi người lớn ngồi được
2 - Nhiều garage đi đâu hỏng xe cũng có chỗ sửa, và sửa phải rẻ.
Người ta kinh doanh cần chở người thì đầu tiên là chở được nhiều người và tiếp đó là chạy liên tục, hỏng sửa nhanh nhất có thể để chạy tiếp.
Vậy khách đi xe đa phần là những người ko quan tâm tới sự an toàn, chỉ cần là Fortun là lên xe.....
Sounds good :)))))

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Ý em là hãng khác bác, và cùng tầm giá, chứ tính gì con Innova bác, bác so con chạy taxi và con chạy dịch vụ thì sao mà so được. Khách giờ khó tính lắm chứ có phải cái gì cũng chịu đâu. Fortune thì em chạy rồi bác, công ty em không có thiếu xe.
Taxi khác dịch vụ?