Hạng B2
12/3/18
288
169
58
44
[về giá trị thương hiệu toàn cầu thì suzuki đứng thứ 9 đấy bạn, trên cả hãng volkswagent luôn đó. Có thể họ ko thành công ở Việt Nam nhưng ở Ấn Độ thì suzuki là hãng xe số 1.
Bác lấy số liệu ở đâu ra mà Su đứng thứ 9 về giá trị thương hiệu toàn cầu hay vậy? Em chỉ biết đứng đầu là To, xếp kế là Mẹc, hạng 3 là Bim. số liệu năm 2018

Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
Xe Su nhìn chung la ôn hoà, chỉ tiếc là ko marketing

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Form xe thiết kế quá xấu. Body nhìn kiểu cổ ngày xưa. Ngoại thất đã không bắt mắt, nội thất cũng chật chội nên bán không được là phải. Suzuki còn phải học hỏi nhiều nếu muốn vươn lên trong tương lai. Nhất là khoản Marketing

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
[về giá trị thương hiệu toàn cầu thì suzuki đứng thứ 9 đấy bạn, trên cả hãng volkswagent luôn đó. Có thể họ ko thành công ở Việt Nam nhưng ở Ấn Độ thì suzuki là hãng xe số 1.
Nói không có căn cứ gì cả. Cái gì biết thì nói. Mới tập lái mà vào phán linh tinh.Phải tìm hiểu cho kỹ trước khi nói nha thánh. link đây:
https://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/10-hang-oto-gia-tri-lon-nhat-the-gioi-nam-2018-3721881.html

Attachments

Hạng B2
11/11/15
383
376
63
38
Quận 2 TP HCM
Suzuki vẫn sống khoẻ là do xe tải vẫn bán rất tốt, trong phân khúc 500-750 kg xe Su mua về chỉ đổ xăng, thay nhớt và vỏ xe là chạy thôi, khỏi lo. Riêng dòng du lịch, Su muốn tăng doanh số phải thay đổi rồi : chính sách giá, bảo hành, bảo dưỡng, marketing ..., hu hu một thời cày cuốc với Su.

• Like
Reactions: pcloud
Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.383
17.968
113
Lâm Đồng
Nếu tính về mảng xe thương mại thì Suzuki bán vẫn ổn, nhưng mà mảng xe gia đình thì... em vẫn thấy nguyên tháng mà bán có 6 chiếc thì tệ quá. Phải có hướng đi khác chứ
Doanh số xe Suzuki gần đạt đáy trong 5 tháng đầu năm

Isuzu vẫn bán xe tải tốt và có doanh số xe gia đình khá ổn, nếu phải so sánh
Doanh số xe Suzuki gần đạt đáy trong 5 tháng đầu năm

• Like
Reactions: 888 người
Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Sao đọc đi đọc lái có thấy chữ Suzuki nào trong bảng xếp hạng đâu ?
Sao em cũng tìm mỏi mắt mà không thấy tên Suzuki trong danh sách top 10 này???
Em Suzuki ở Nhật thì cũng ngon lành lắm đó các bác. Theo thông tin trên wikipedia thì Suzuki đứng thứ 3 ở Nhật và thứ 9 trên thế giới về sản lượng xe sản xuất hàng năm nhé các bác (Nguồn https://en.wikipedia.org/wiki/Suzuki).
Còn việc mẫu mã và số lượng xe tiêu thụ ở Việt Nam thì tuỳ vào sở thích và nhu cầu của người Việt mình. Em thấy ít người chuộng xe này. Chắc tại do thiết kế xấu xí bảo thủ và giá cao khó cạnh tranh với các hãng khác như Toy, Hon, Kia, Hyu?

Hạng D
20/6/12
1.516
538
113
Q3, TPHCM
hãng xe này sẽ phải làm gì để có thể gia tăng doanh số và sức hút của mình tại thị trường Việt Nam?

Bác có hỏi nhầm không ạ, Suzuki đâu có cần tăng doanh số và sức hút tại thị trường Việt Nam đâu bác.
Trước giờ vẫn thế này mà vẫn sống khoẻ, bao nhiêu năm nay rồi, nói riết hồi thấy nó kì kì sao ấy, thật bí hiểm, chẳng lẽ suzuki lập đại lý ở Việt Nam để rửa tiền ^_^
Hờ hờ. Chuyện gì cũng có thể xảy ra bác ạ. :D :D

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Ertiga bán rất đều hiihihh nói chugn em này ai đi sẽ thích hãng này bên india với indo ng ta thích vì bền và thực dụng có ld trong nước nước nữa như India thì giá sẽ giảm