Hạng C
29/10/09
880
85
28
50
tsx nói:
Choichoi nói:
Bác qua 282NTL, đến phòng 33 xin 1 tờ khai, khai luôn tại đó, có mang theo giấy tờ cũ nhé, cà số khung số máy lại, sau đó nộp luôn,... mất khoảng 3-40 phút là bác có biển số mới 5 số liền, phí 150 ngàn. Bác khai là mất 1 biển số nhé ( CA hướng dẫn vậy). Em đi làm thì họ chẳng cần KT gì luôn, biển số cũ em vẫn đang giữ đây ( họ cũng chẳng thu lại).

Bác cho em hỏi rõ cái là mình chạy xe otô lên thẳng 282 NTL hay đi xe máy lên bác? Rồi cà số khung số máy là mình tự cà hay công an ra cà trùi?? Khai là mất 1 biển số nhưg có cần phải có đơn cớ mất với chữ ký của công an phường hay ko tại em hỏi cũng nghe nói là vậy với lại có thể trực tiếp ..... để có dc 1 số đẹp đẹp 7 hay 9 nút gì ko hả bác?? Em ko bít nên hỏi hơi kỹ các bác đừng cười nhe hihi
Bác phải đi xe lên chứ, co vài người được phép cà SK, SM bên trong đó luôn, bác cứ phi thẳng xe đến cuối bãi. Bác cứ khai là mất thôi, không cần đơn từ gì đâu. Hôm qua em nghe được thông tin của bác lovecar là bác có thể hỏi thẳng CA để xin biển số đẹp ( hình như là đồng chí CA ngồi trong phòng 33, cấp đơn đổi biển đó), có danh sách và giá tiền luôn, tuỳ khả năng cua mình mà chọn ( cái này trước em đi làm không biết)