Hạng D
29/7/09
1.309
392
83

+ Auto Lock hay Speed Lock là gì ?

Auto lock nôm na là hệ thống chống quên đóng chốt 4 cửa xe lại khi xe vận hành.
+ Auto Lock để làm gì ?
Hệ thống này giúp chủ xe tránh tình trạng quên chốt cửa dẫn đến người ngoài có thể mở cửa xe ngoài ý muốn dẫn đến các sự cố mất cắp đồ khi dừng đèn đỏ, cướp chặn xe mở cửa từ bên ngoài .... , Con nít nghịch mở cửa ra từ bên trong xe dẫn đến nguy hiểm cho trẻ và phương tiện bên ngoài .....
+ Hệ thống Auto Lock hoàn hảo sẽ hoạt động như thế nào ?
- Khi bạn điều khiển xe ở tộc độ 20km/h trở lên thì hệ thống sẽ tự kích hoạt và lock hết 4 cửa , dù bạn có cố ý mở ra khi tốc độ 20km/h trở lên thì hệ thống vẫn nhận biết và lock lại tức thì.
- Hệ thống sẽ cho bạn mở chốt cửa khi xe chạy dưới 20km/h nhằm đảm bảo khi có sự cố không bị kẹt lại trong xe.
- Hệ thống tự động relock ( lock lại một lần nữa ) khi xe dừng và cho khach xuống ở cửa bất khi (*)
- Tự động mở khóa 4 cửa khi dừng xe và tắt máy đảm bảo cho hành khách dể dàng ra ngoài mà không cần thêm động tác nào nữa.
+ Vậy xe của tôi đã có hệ thống an toàn này chưa ?
Hầu hết hệ thông an toàn này điều có ở tất cả các loại xe nhưng vì yếu tố nào đó nên khi các loại xe khi nhập về VN đều bị cắt chức năng này.
Vì vậy xe của các bạn có thể không có chức năng An Toàn Cần Thiết trên !

Hiện tại trên thị trường cũng có rất nhiều sản phẩm để phục hồi , nâng cấp chức năng Auto Lock trên cho xe , với thông tin ở trên mình hy vọng các bác chủ xe có thể chọn cho mình 1 sản phẩm hoản hảo để bảo vệ gia đình bạn.
Sau Đây là 1 số Clip Về Auto Lock trên các dòng xe cho các bác tham khảo
Pajero Sport !
Mazda Cx5
Santafe 2015 bản thường
Grand I10

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/7/09
1.309
392
83
Kia RIO
Huyndai Elantra
Huyndai I30
Spark

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
14/1/14
171
195
43
Có cắt nối dây điện không Bác chủ?
Nguồn gốc xuất xứ của thiết bị? Chế độ bảo hành?

Cám ơn Bác

Hạng D
29/7/09
1.309
392
83
Có cắt nối dây điện không Bác chủ?
Nguồn gốc xuất xứ của thiết bị? Chế độ bảo hành?

Cám ơn Bác
Đấu nối dưới hộp Cầu chị ạ . Sản phẩm Made in lgnauto.com hiện tại bảo hành đc nâng lên 2 năm 1 đổi 1 ạ . Có rất nhiều bác trong os đã và đang dùng sản phẩm này

Hạng B2
14/1/14
171
195
43
Nghĩa là không cắt dây đấu dây điện hả Bác?Em ngại cắt dây lắm lắm.
Bác PM cho em cái giá

Hạng D
21/10/14
1.719
3.688
113
Cap 2015 có làm được không bác ? có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện của xe không ? Làm mất bao lâu ? Bác cho xin cái giá vào chỗ kín nhé.

Hạng B2
10/12/12
280
60
28
Cho xin cai giá nhé B
truoc co gắn bộ j mở cửa đóng cửa có remost
có lun chức năng speed clock
mà time là nó max
lâu lâu nó hú um xùm

Hạng D
29/7/09
1.309
392
83
Nghĩa là không cắt dây đấu dây điện hả Bác?Em ngại cắt dây lắm lắm.
Bác PM cho em cái giá
dạ không cắt nhưng trích dây và đấu vô ạ . e có đồ đấu nối chuyên dụng đối với dây lớn . Có thể về zin bất cứ lúc nào . E pm bác thêm thông tin