Tập Lái
21/5/11
2
3
3
Mình vừa được biết Yamha vừa tung ra thị trường mẫu xe Nozza phiên bản châu Âu 2013. Tuy ko có nhiều thay đổi trên thiết kế ,nhưng ở đây mình có thể thấy mục đích chính của Yamaha là làm hài lòng đại đa số ý thích mọi độ tuổi bằng cách tăng thêm nhiều phiên bản màu sơn và tem xe ,mang phong cách mới, phù hợp với nhiều đối tượng hơn. Như mình lúc trước thấy Nozza màu sắc ít và ko phù hợp với bà xã, nên cũng đang phân vân có nên mua hay ko

Thấy Luvias có màu đẹp mà trẻ trung nữa, mà vừa ra mẫu Nozza 2013 này bà xã và mình kết ngay cái màu đỏ bộc đô, nhìn rất sang trọng và phù hợp với bx mình ( hihi,bx mình rất thích màu bộc đô ),
Mình thấy sự đa dạng về màu sắc và tem xe cũng đem lại nhiều lựa chọn cho nhiều đối tượng khách hàng, mà ở đây cụ thể là từng độ tuổi khách hàng, giới trẻ,trung niên và cả nam lẫn nữ. Chủ ý rõ rệt của Yamaha được thể hiện ở 5 phiên bản màu sắc mới : đỏ, trắng, đen, xanh dương và nâu. 5 màu này hướng đến tất cả các đối tượng từ giới trẻ ( đỏ ,trắng ,xanh) hay trung niên ( đen, nâu) với cách điệu bằng dải ruy băng dọc theo thân xe rất sang trọng và hài hòa . Màu sơn cũng được chăm chút rất cẩn thận, đẹp hơn hẳn các phiên bản trước,(ra cửa hàng xem mới thấy đẹp hơn trong hình nha mấy bạn), đi mua cho bà xã mình mới thấy màu em Nozza mới nó khác màu cũ nhiều, có vẻ như nó hơi nhám nhám hay sao đó, ko phải màu bóng lưỡng mà nó có cái gì đó hay hay lắm…

Về mặt thông số kỹ thuật thì mình ko rành nên chỉ xem so sánh theo thông số trên web thì thấy hầu như ko có gì thay đổi , động cơ được trang bị phun xăng điện tử YMJet-Fi. , khối lượng và cân nặng, kiểu dáng thích hợp với phụ nữ Việt nói chung, Cốp xe lớn đựng vừa hai mũ bảo hiểm nửa đầu cho vợ và con mình, tiện dụng nhiêu đó là đã đủ rồi.

Nói chung bà xã rất hài lòng với con xe mới ,hihi… được tiếng hiểu ý vợ ,đàn ông nào ko thích phải ko bạn ? đôi dòng tâm sự vì vừa được vợ “thưởng” nên lên đây chia sẻ cho anh chị em nào đang phân vân quyết định mua xe ,nên ra trực tiếp cửa hàng xem ,vì màu sắc thực tế đẹp hơn trên hình rất nhiều, và chưa kể 5 màu đó cho mình nhiều lựa chọn vì có thể nhiều bạn thích màu theo cung hoàng đạo của mình chẳng hạn, thì có đủ màu để mình chọn lựa và hơn thế nữa .

Vài dòng để chia sẻ thôi, chúc các bạn có con xe ưng ý như bà xã của mình nhé,hihi….​

Hạng B2
17/5/12
194
49
28
Yamaha bây giờ ăn đứt Honda về chất lượng rồi (Với xe lắp ráp trong nước nhé).