Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Chào các anh!

Mình cần gia hạn hộ chiếu pt (còn hạn 7 tháng). Vì cần làm nhanh trong vài ngày nên xin hỏi:

• Ai có mối dịch vụ nào ok xin giới thiệu giúp ạ!
  • Hiện tại có vướng mắc gì với cmnd/ cccd không (ở Tp.HCM)

Tks!

Accountant
Chào các anh!

Mình cần gia hạn hộ chiếu pt (còn hạn 7 tháng). Vì cần làm nhanh trong vài ngày nên xin hỏi:

• Ai có mối dịch vụ nào ok xin giới thiệu giúp ạ!
  • Hiện tại có vướng mắc gì với cmnd/ cccd không (ở Tp.HCM)
Tks!
Vụ này thì 1 trong 2 sư phụ @tuando hay @tuandq sẽ hướng dẫn anh tường tận hơn. Nếu căng quá, anh làm tờ đơn vào gặp cán bộ trình bày chắc sẽ có nhanh thôi.

• Like
Reactions: clieduyet
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
481
4.038
93
Cần làm nhanh anh lên Nguyễn Trãi (VP2 của cục), trình bày lý do, người ta thấy hợp lý sẽ làm sớm cho anh.

Lần đó mình xuất cảnh, đúng ngày về thì hộ chiếu còn hạn 6 tháng, ngày mốt bay thì hôm nay mới phát hiện ra, chạy lên đó trình bày lý do, họ cũng không chắc chắn chuyến về bên nước ngoài có làm khó dễ gì vụ phải còn hạn > 6 tháng hay không nên, anh nhận hồ sơ cầm hộ chiếu của mình vô bàn phía trong hỏi xếp, xếp ngồi bên trong hỏi với ra "khi nào anh cần ?", mình móc túi lấy vé máy bay ra bảo "Mốt em bay rồi cán bộ ơi", ổng nói gì đó với ông nhận hồ sơ rồi giở tờ báo bóng đá lên coi tiếp, ông kia ra ghi biên nhận cho mình rồi bảo sáng mai ghé nhận hộ chiếu mới, lệ phí giống như bình thường, không phải trả thêm đồng nào hết.

Chuyện chục năm về trước nhe anh, giờ không biết có thay đổi gì không.

Hạng B2
8/11/10
173
11.256
93
Mình lu bu nên quên, hộ chiếu hết hạn mấy tháng nay.

Giờ đi làm lại bình thường hả các anh? Thủ tục có khác gì không?

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Cám ơn các anh!

Theo mình biết thì dịch vụ làm nhanh có thể làm trong 1-2 ngày thì phải. Vấn đề là chi phí thôi.

Nhưng mình cần chỗ nào uy tín vì công việc hạn chế thời gian, chỉ bay về SG vài bữa phải đi

Hạng D
21/7/07
1.150
8.887
113
Mình lu bu nên quên, hộ chiếu hết hạn mấy tháng nay.

Giờ đi làm lại bình thường hả các anh? Thủ tục có khác gì không?
Mình mới đi làm lại hồi giữa tháng ở NTMK. Không cần chụp hình, đến đó điền form trên máy tính,save 1 cái là bị kêu đi chụp hình ngay. Vắng nên tổng thời gian chừng 15 phút kể từ lúc điền xong form. Cầm theo CMND/CCCD, mang theo passport cũ cho chắc. Cán bộ lật passport hết hạn của mình xem rồi trả lại.

Còn 1 vấn đề lưu ý. CMND của mình cấp 2010, cán bộ nhận hồ sơ nói đến 5/2021 bắt phải đổi sang CCCD mới được cấp đổi Passport. Cái này hơi khó hiểu, không biết có qui định gì. CMND hạn dùng 15 năm mà.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/11/10
173
11.256
93
Mình mới đi làm lại hồi giữa tháng ở NTMK. Không cần chụp hình, đến đó điền form trên máy tính,save 1 cái là bị kêu đi chụp hình ngay. Vắng nên tổng thời gian chừng 15 phút kể từ lúc điền xong form. Cầm theo CMND/CCCD, mang theo passport cũ cho chắc. Cán bộ lật passport hết hạn của mình xem rồi trả lại.

Còn 1 vấn đề lưu ý. CMND của mình cấp 2010, cán bộ nhận hồ sơ nói đến 5/2021 bắt phải đổi sang CCCD mới được cấp đổi Passport. Cái này hơi khó hiểu, không biết có qui định gì. CMND hạn dùng 15 năm mà.

Nhưng vẫn làm được đợt này phải không anh? Hay chờ tới 05/2021 mới làm?

Hạng D
21/7/07
1.150
8.887
113
Nhưng vẫn làm được đợt này phải không anh? Hay chờ tới 05/2021 mới làm?
Làm bình thường.Ý cán bộ là nếu mềnh cầm CMND này đi làm hộ chiếu sau 5/2021 là bị đuổi dìa, lúc đó phải đi đổi sang CCCD rồi mới cho làm passport.

Cấp đến đầu số C9xxxxxx, sắp nhảy sang Dxxxxxxx

• Like
Reactions: KÈN TO