Hạng C
22/1/11
736
1
18
43
Em vừa sang tên và được cấp bảng số mới, trong khi xe em tới tháng 10/2013 mới đăng kiểm lại, như vậy, các bác vui lòng chỉ dẫn cho em việc đăng kiểm lại xe như thế nào ạ, phải đăng kiểm lại từ đầu hay chỉ bổ sung thông tin vào sổ đăng kiểm hiện hữu
Thủ tục cụ thể như thế nào ạ
Em xin chân thành cám ơn ạ :D

Hạng C
13/12/11
664
4
18
HCM
airforce nói:
Em vừa sang tên và được cấp bảng số mới, trong khi xe em tới tháng 10/2013 mới đăng kiểm lại, như vậy, các bác vui lòng chỉ dẫn cho em việc đăng kiểm lại xe như thế nào ạ, phải đăng kiểm lại từ đầu hay chỉ bổ sung thông tin vào sổ đăng kiểm hiện hữu
Thủ tục cụ thể như thế nào ạ
Em xin chân thành cám ơn ạ :D

Sổ đăng kiểm hiện hữu không còn sử dụng từ 1/4 nữa nha bác. Sau khi bác đã có bảng số mới, bác lên trung tâm đăng kiểm điền thông tin, đưa xe vô đăng kiểm lại, xe bác đăng kiểm đạt trung tâm sẽ cấp giấy chứng nhận đăng kiểm mới cho bác theo thông tin chủ xe mới và cấp tem mới luôn. Hạn đăng kiểm tính lại từ lần này.

Hạng C
17/7/11
740
837
93
nếu đi đk kiểm lần nữa cho vụ đổi bs mới, vậy phải tốn thêm mớ lúa nữa hả các bác? trong khi đk lần tới đến năm sau, nếu để vậy chạy có phiền phức gì ko các bác? sao vụ này ko có thông tư, hướng dẫn gì hết

Hạng C
13/12/11
664
4
18
HCM
ck77 nói:
nếu đi đk kiểm lần nữa cho vụ đổi bs mới, vậy phải tốn thêm mớ lúa nữa hả các bác? trong khi đk lần tới đến năm sau, nếu để vậy chạy có phiền phức gì ko các bác? sao vụ này ko có thông tư, hướng dẫn gì hết

Phí đăng kiểm có 260k àh bác, bác đăng kiểm ở Lạc Long Quân thì khỏi cần để quên 100-200k ở thắng tay nữa, xe mình vừa đăng kiểm trót lọt không lót tay gì cả. Tem phí bảo trì đường bộ sẽ ghi luôn cả biển số xe trên đó, nên bác đổi biển mới mà tem theo biển cũ cũng phiền lắm.

Hạng C
17/7/11
740
837
93
[/quote]

Phí đăng kiểm có 260k àh bác, bác đăng kiểm ở Lạc Long Quân thì khỏi cần để quên 100-200k ở thắng tay nữa, xe mình vừa đăng kiểm trót lọt không lót tay gì cả. Tem phí bảo trì đường bộ sẽ ghi luôn cả biển số xe trên đó, nên bác đổi biển mới mà tem theo biển cũ cũng phiền lắm.
[/quote]
tks bác nhiều, lần trước e cũng đk ở LLQ luôn

Hạng B2
26/7/12
412
47
28
48
Dalat&TPHCM
Em sang tên tháng 1/2012, cà vẹt biển số mới nhưng hạn đăng kiểm còn tới tháng 4/2013, em để vậy chạy luôn, 5 lần bị CSGT stop không bắt lỗi chưa đổi đăng kiểm, chỉ 1 lần ở Đồng Nai là đòi xem HĐ mua bán xe của chủ cũ, (em kẹp HĐ và photo cà vẹt cũ theo sổ đăng kiểm). Hôm qua em đem xe lên ĐK 5003V - Tam Bình đăng kiểm, thủ tục đơn giản: Nôp sổ ĐK cũ và cà vẹt mới chờ kêu tên đóng phí, đem xe vào chuyền kiểm tra, nhận giấy đóng phí a # tại chuyền, vào đóng phí, (em đóng theo chu kỳ đang kiểm kỳ tiếp theo là 18 tháng), ra xe chờ dán tem ĐK và phí a #, sau đó vào quầy trả hồ sơ nhận lại Cà vẹt, và Giấy đăng kiểm mới (giấy khổ a5 xếp đôi lại), đóng thêm 5k ép keo mặt trước giấy đăng kiểm. Tổng thiệt hại: 3,2 trẹo (Phí ĐK: 260k, Phí ĐB 18 tháng: 2740k, tip cho 2 anh trong chuyền rất dễ thương 200k), thời gian khoảng 2 tiếng rưỡi.
Em nghĩ bác nên làm ĐK lại và đóng phí anh # vì sau tháng 7 là hết hạn, xxx phạt, em có hỏi thời gian ĐK xe cũ giờ đã bỏ 1 năm, chỉ còn 18 tháng hoặc 6 tháng thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/6/12
1.520
674
113
45
theo em là không cần đăng kiểm lại khi chưa đến hạn, chỉ cần chứng minh cái biển số mới và cái biển số trong gíây đăng kiểm là 1 xe là ok. Không có luật nào bắt người ta phải đi đăng kiểm lại khi xe chưa đến hạn !

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Nếu xe còn hạn thì cứ để đến khi gần hết hạn làm luôn bác à! Lúc trước thì phải về trạm gốc nhưng bây giờ thì đi trạm nào cũng đc!