Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
Hi các bác,
Hầu như ai cũng rành thủ tục đổi thẻ PET rồi nhưng em mới đổi xong nên chia sẽ 1 số lưu ý nhỏ cho các bác cần để tránh mất thời gian
P.s: cái này dành cho ai làm thủ tục ONLINE nha

1. Chi tiết thì các bác có thể làm như link sau: https://www.dienmayxanh.com/kinh-ng...-gplx-online-qua-mang-ngay-tai-nha-th-1229671
  2. Lưu ý:
  • Đăng ký qua cổng DV công quốc gia thì sẽ xác nhận qua điện thoại, do đó số đt của các bác phải đăng ký Thông tin chính chủ nhé. Hôm trước số e thì nhà mạng nó đăng ký đại tt của ai đó nên phải mất công đi kê khai lại
  • Phải có giấy khám sức khoẻ (BV quận nhé). Đi khám sức khoẻ thì phải mang 2 tấm hình 3x4 hoặc 4x6 đều được. Thời gian khám và đóng dấu chắc mất tầm 1h đồng hồ. bữa em khám bv q1 thì khoảng nhiêu đó thời gian, thiệt hại khoảng 250-300k. Nhớ đóng dấu bv lên hình nhé
  • Sau đó đăng ký online như hướng dẫn trên và sẽ có tin nhắn qua đt xác nhận nếu thành công
  • Tới ngày hẹn thì mang hs lên chỗ 252 Lý Chính Thắng (chỉ áp dụng cho đăng ký online nha). Còn làm thủ tục tại chỗ các bác có thể đến chô Thành Thái hoặc Tân Quỳ tân quý gì đó (em không rành cái này lắm)
  • Hồ sơ: CMND, Giấy khám sk bản gốc, Photo giấy phép lái xe, nếu bác nào có bằng lái xe máy bằng thẻ PET thì phải photo luôn
  • Lưu ý đb quan trọng: NHỚ ĂN MẶC THẬT ĐẸP NHÉ. vì họ sẽ chụp hình tại chỗ và in lên bằng, bữa e ko biết mặc cái áo sida lên chụp giờ nhìn như cô hồn.

Chúc các bác vui và đỡ mất thời gian nhé. Nhớ mang theo 135k đóng phí (không thấy trả biên lai) + 30k bưu điện nếu ai lười đi lấy.
À ai rảnh nghía qua cái chợ xe em đang bán con range rover nhé, kaka

• Like
Reactions: biển hiệu
Hạng C
3/1/18
508
6.983
111
  • Lưu ý đb quan trọng: NHỚ ĂN MẶC THẬT ĐẸP NHÉ. vì họ sẽ chụp hình tại chỗ và in lên bằng, bữa e ko biết mặc cái áo sida lên chụp giờ nhìn như cô hồn.
Chỉ cần ăn mặc đẹp từ ngực trở lên tóc thôi ..
Không cần mặc ...
...
...
đẹp từ khúc giữa cho đến khúc cuối ,
Vì chụp khúc trên hà .
:p

• Haha
Reactions: caac