Thảo Luận Đổi xe I10 - tiếc?

Hạng F
4/1/08
8.297
111.442
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Em chạy i10 đã 5 năm với 45000km và hoàn toàn hài lòng với việc di chuyển hàng ngày trong thành phố.

Nhưng lâu lâu cũng hơi bất tiện khi đi xa hoặc khi có thêm người. Mỗi lần muốn rủ bạn bè đi ăn uống lại phải kêu thêm taxi.

Hôm qua ghé Suzuki xem em Ertiga, đang giảm giá còn khoảng 600Tr tổng thể tới biển số.

Đang phân vân không biết có nên đổi xe lúc này.

Em xin các bác một ít ý kiến.

Chân thành cám ơn!

• Like
Reactions: hunglqict
Em đi làm hàng ngày bằng Morning. Mấy lần đi xa, đi đông người, có chở đồ thì xe nhỏ bất tiện. Đổi Morning lên Zinger, Grandis rồi bây giờ hàng ngày đi làm bằng xe máy nè bác. Xe lớn đi làm chỉ một người thì phí, xoay trở kém linh hoạt, xăng cộ chi phí cũng cao hơn.

Hạng D
8/2/12
1.979
9.034
113
Dọt từ từ kẻo té :)

Nếu không có điều kiện thì đã đỡ phải phân vân. Giờ có tý điều kiện nên nó mới rắc rối thế đấy anh.
vãi bác. có tí dk :D
thôi túm lại là muốn tư vứn về xe Su Ertiga đúng ko? sang thớt Su hen

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng F
4/1/08
8.297
111.442
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Em đi làm hàng ngày bằng Morning. Mấy lần đi xa, đi đông người, có chở đồ thì xe nhỏ bất tiện. Đổi Morning lên Zinger, Grandis rồi bây giờ hàng ngày đi làm bằng xe máy nè bác. Xe lớn đi làm chỉ một người thì phí, xoay trở kém linh hoạt, xăng cộ chi phí cũng cao hơn.

Trăm cây chuối chênh nhau đâu bao nhiêu tiền xăng mà bác phải chạy 2b cho cực.

Em chỉ chạy 2b trong phạm vi 2km, trời mát.

Hạng B2
14/4/14
377
283
63
mua thêm con Inova 7C nghen, còn xe nhỏ vẫn để vậy đi lại khỏe, nó thuộc dòng city Car, rất tiện lợi khi di chuyển trong nội đô
nếu bán được nhiêu,bù vào dược nhiêu và vẫn 1 chiếc, bây giờ số tiền bù vào để đổi chiếc mới thì mua thêm ỉn cũ ngon lành cành đào

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
Em chạy i10 đã 5 năm với 45000km và hoàn toàn hài lòng với việc di chuyển hàng ngày trong thành phố.

Nhưng lâu lâu cũng hơi bất tiện khi đi xa hoặc khi có thêm người. Mỗi lần muốn rủ bạn bè đi ăn uống lại phải kêu thêm taxi.

Hôm qua ghé Suzuki xem em Ertiga, đang giảm giá còn khoảng 600Tr tổng thể tới biển số.

Đang phân vân không biết có nên đổi xe lúc này.

Em xin các bác một ít ý kiến.

Chân thành cám ơn!
Thật tình mình vẫn thích xe 4c, riêng tư và gọn gàng.