O.S.P.D
14/2/04
0
14
18
Vietnam
Hoâm nay em ñi noäp phaït taïi ñoâi CSGT Beán Thaønh , anh caùn boä xöû lyù sau khi xem bieân baûn thaáy treân bieân baûn coù yù kieán cuûa em
“Toâi khoâng löu thoâng ñeøn ñoû, vì khi ñoù ñöôøng raát ñoâng xe, CSGT xöû phaït theo caûm tính” thì anh
ñaõ ñeà nghò em laøm ñôn töôøng trình ñeå trình laõnh ñaïo ñoâi xem xeùt khoâng ra quyeát ñònh xöû phaït. Em göûi ñôn caùc baùc xem, ñeå khi gaëp tình huoáng töông töï caùc baùc coù theå xöû lyù ñeå traùnh bò phaït :D

Coäng hoaø xaõ hoäi chuû nghóa vieät nam
Ñoäc laäp – Töï do – Haïnh phuùc
---***---
Tp.HCM, ngaøy 22 thaùng 09 naêm 2009

ÑÔN TÖÔØNG TRÌNH [H1][/H1]
Kính göûi : Laõnh ñaïo ñoäi CSGT Beán Thaønh

Toâi teân : Nguyeãn Chí Trung
Soá CMND : 022998984 caáp ngaøy : 30/12/2008 taïi : TP.HCM
Ñòa chæ thöôøng truù : 38 Baøn Côø, phöôøng 03, quaän 03, TP.HCM

Luùc 18h ngaøy 29 thaùng 04 naêm 2009 toâi ñieàu khieån xe du lòch 05 choã mang bieån soá kieåm soaùt 52F 6251 löu thoâng treân ñöôøng Leâ Duaån , ñoaïn töø Maïc Ñónh Chi ñeán ngaõ tö Hai Baø Tröng – Leâ Duaån
Luùc ñoù xe toâi ñaõ di chuyeån vaøo 1/3 giao loä Hai Baø Tröng – Leâ Duaån khi tín hieäu ñeøn giao thoâng laø maøu xanh, nhöng do phí tröôùc xe toâi coù quaù nhieàu xe bò uøn taéc xe hôi noái ñuoâi thaønh haøng daøi ngay taïi giao loä neân xe toâi khoâng theå di chuyeån qua ngaõ tö trong luùc tín hieäu ñeøn xanh.
Ngay luùc ñoù anh Nguyeãn Taán Sang – caùn boä ñoäi CSGT Beán Thaønh ñaõ yeâu caàu toâi ñöa xe vaøo leà ñöôøng, kieåm tra giaáy tôø vaø laäp bieân baûn vôùi loãi”ñieàu khieån xe oâ toâ 52F 6251 löu thoâng khoâng chaáp haønh tín hieåu ñeøn giao thoâng (ñi ñeøn ñoû)”
Maëc duø toâi ñaõ giaûi thích vaø trình baøy vôùi anh Sang thöïc teá tìNh traïng giao thoâng luùc ñoù, nhöng anh Sang vaãn baûo löu yù kieán cuûa mình vaø tieán haønh laäp bieân baûn vi phaïm haønh chính. Do vaäy toâi ñaõ ghi yù kieán caù nhaân “Toâi khoâng löu thoâng ñeøn ñoû, vì khi ñoù ñöôøng raát ñoâng xe, CSGT xöû phaït theo caûm tính”

Nay baèng ñôn naøy toâi kính ñeà nghò Laõnh ñaïo ñoäi CSGT Beán Thaønh xem xeùt vaø giaûi quyeát cho toâi do tình huoáng khaùch quan cuûa tình traïng giao thoâng taïi giao loä Hai Baø Tröng – Leâ Duaån luùc ñoù.

Xin chaân thaønh caûm ôn
Traân troïng

Nguyeãn Chí Trung

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/8/09
497
2.378
93
SSGT Bến Thành trả lời: Do lúc đó trời mưa, lu bu quá, phạt lộn.....mong bác thông cảm.......

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
He he thấy bác tintin này là biết ngay có chuyện với xxx . Sau này có gì em nhờ bác nhé :D

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
TIN TIN nói:
Hoâm nay em ñi noäp phaït taïi ñoâi CSGT Beán Thaønh , anh caùn boä xöû lyù sau khi xem bieân baûn thaáy treân bieân baûn coù yù kieán cuûa em
“Toâi khoâng löu thoâng ñeøn ñoû, vì khi ñoù ñöôøng raát ñoâng xe, CSGT xöû phaït theo caûm tính” thì anh
ñaõ ñeà nghò em laøm ñôn töôøng trình ñeå trình laõnh ñaïo ñoâi xem xeùt khoâng ra quyeát ñònh xöû phaït. Em göûi ñôn caùc baùc xem, ñeå khi gaëp tình huoáng töông töï caùc baùc coù theå xöû lyù ñeå traùnh bò phaït :D

Coäng hoaø xaõ hoäi chuû nghóa vieät nam
Ñoäc laäp – Töï do – Haïnh phuùc
---***---
Tp.HCM, ngaøy 22 thaùng 09 naêm 2009

ÑÔN TÖÔØNG TRÌNH <h1></h1>
Kính göûi : Laõnh ñaïo ñoäi CSGT Beán Thaønh

Toâi teân : Nguyeãn Chí Trung
Soá CMND : 022998984 caáp ngaøy : 30/12/2008 taïi : TP.HCM
Ñòa chæ thöôøng truù : 38 Baøn Côø, phöôøng 03, quaän 03, TP.HCM

Luùc 18h ngaøy 29 thaùng 04 naêm 2009 toâi ñieàu khieån xe du lòch 05 choã mang bieån soá kieåm soaùt 52F 6251 löu thoâng treân ñöôøng Leâ Duaån , ñoaïn töø Maïc Ñónh Chi ñeán ngaõ tö Hai Baø Tröng – Leâ Duaån

Bác ơi cho mình hỏi, sao gần 5 tháng bác mới đi đóng phạt vậy bác,

Hạng B2
2/7/09
348
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Tình hình có gì mới chưa bác TinTin ơi, đúng là số bác lận đận đường xxx thiệt......
Ah bác PM cho mình lại số phone nhe, hôm rùi bị gian hồ nó luộc mất con dế nên bị mất số của bác rùi,sao trong danh sách hội mít không thấy bác nhỉ...

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/2/08
557
11
18
e nghĩ lấy đơn của bác chủ thớt làm mẫu quá tốt... xxx hay canh me phạt lỗi này lắm nhưng đâu có lỗi!!!