Thảo luận chung thôi các bác góp ý kiến nhé.
Chẳng là hôm qua có một bác mua phụ tùng bên em có hỏi như vậy.
động cơ tự nhiên báo lỗi truyền động - tăng tốc yếu nguyên nhân là gi vậy?
Theo kinh nghiệm của em thì em tư vấn cho bác ấy như sau.
Động cơ báo lỗi truyền động - tăng tốc yếu trên ford ranger số sàn 2.2 có 2 nguyên nhân chính
1. Do lỗi vỡ ống cao su turbo ống dẫn từ két làm mát turbo vào cổ hút.
Động cơ báo lỗi truyền động - tăng tốc yếu trên ford ranger  số sàn 2.2

2. Hỏng cảm biến tại vị trí turbo
Em bảo bác ấy kiểm tra ống tubor thì phát hiện bị vỡ, em khuyên nên thay hàng chính hãng nếu thay hàng lô thì dễ bị vỡ và nứt trở lại (bác ấy đã thay).
P/S Bài viết mang tính chất quảng cáo, bác nào ném đá ném gạch em hốt hết.
Cảm ơn các bác.

• Like
Reactions: Osin and chinhan_vn
Hạng B2
21/9/06
184
17
18
EcoSport của mình cũng bị lỗi này. Nhưng đại lý Ford nghỉ Tết đến mùng 7 mới làm việc lại. Họ bảo cố gắng chạy từ từ... Đường về Sài Gòn còn 400km nữa... Em đang ở Cà Ná. Lo quá!!

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
EcoSport của mình cũng bị lỗi này. Nhưng đại lý Ford nghỉ Tết đến mùng 7 mới làm việc lại. Họ bảo cố gắng chạy từ từ... Đường về Sài Gòn còn 400km nữa... Em đang ở Cà Ná. Lo quá!!
Turbo hư không có sao cả, bạn có thể chạy từ từ thôi. (khói và mất công suất)đừng ép ga
Quang trọng là xăng, nhớt , lửa

Còn nếu như thật sự bạn thấy ống bị đứt, gẩy thì chịu khó mua băng keo (bảng lớn) kiểu như băng keo điện dán đở mà lái về

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: chinhan_vn
Hạng B2
21/9/06
184
17
18
Turbo hư không có sao cả, bạn có thể chạy từ từ thôi. (khói và mất công suất)đừng ép ga
Quang trọng là xăng, nhớt , lửa

Còn nếu như thật sự bạn thấy ống bị đứt, gẩy thì chịu khó mua băng keo (bảng lớn) kiểu như băng keo điện dán đở mà lái về
Mình không biết có phải hư turbo không nữa. Nhưng lái đúng như bạn nói, ko ép ga, lái từ từ ... đã về đến Sài Gòn an toàn! Cám ơn bạn!

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Mình không biết có phải hư turbo không nữa. Nhưng lái đúng như bạn nói, ko ép ga, lái từ từ ... đã về đến Sài Gòn an toàn! Cám ơn bạn!
:):):):) Chúc mừng bạn về đến nhà an toàn .... Nhớ đi kiểm tra xe đó nha

• Like
Reactions: chinhan_vn
Hạng B2
21/9/06
184
17
18
:):):):) Chúc mừng bạn về đến nhà an toàn .... Nhớ đi kiểm tra xe đó nha
Bài từ năm ngoái đến năm nay mới rep! Khổ! Đi kiểm tra tại đại lý Ford Western Sài gòn đường Kinh Dương Vương thì bị hư cái cục gì đó, mà thay là 10tr ! Sau đó vẫn chạy tốt!