Tập Lái
29/3/16
20
6
3
Q12
Chào các anh em,

Xe mình 318i n42, chạy đi làm mỗi ngày và đi xa bình thường, dạo gần đây có vấn đề hơi lạ là mỗi khi lấy xe ra nổ máy và đi ngay lúc máy chưa nóng thì máy có hiện tượng ì, khi vào D thì phải nhồi tí ga mới lăn bánh, nhưng khi nhồi ga thì giống như đang ở N, máy hụ lên nhưng ko tăng tốc (giống như chưa bắt côn).

Khi máy nóng thì ko bị

Nhờ các ae có nhiều kinh nghiệm trên đây tư vấn giùm mình.

Cám ơn nhiều.

Hạng B2
23/5/14
127
88
28
41
Xe bác dễ bị nghẹt van dầu hộp số lắm. Bác nên vệ sinh, thay lọc và dầu số xem có cải thiện hơn không.

• Like
Reactions: subasabmw and Bimex
Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Tình trạng bác mô tả em nghĩ bác nên đi kiểm tra nhớt hộp số. Em sợ nó thiếu tương đối rồi. Vì nhơts hộp số nó giãn nở theo nhiệt độ nên khi nóng thì sẽ đủ nhớt để chuyển số bình thường còn khi nhiệt thấp thì sẽ thiếu nhớt.

• Like
Reactions: subasabmw
Tập Lái
29/3/16
20
6
3
Q12
Xe bác dễ bị nghẹt van dầu hộp số lắm. Bác nên vệ sinh, thay lọc và dầu số xem có cải thiện hơn không.
Thanks bác, để mình đem đi garage kiểm tra dầu hộp số xem sao

Tập Lái
29/3/16
20
6
3
Q12
Tình trạng bác mô tả em nghĩ bác nên đi kiểm tra nhớt hộp số. Em sợ nó thiếu tương đối rồi. Vì nhơts hộp số nó giãn nở theo nhiệt độ nên khi nóng thì sẽ đủ nhớt để chuyển số bình thường còn khi nhiệt thấp thì sẽ thiếu nhớt.
Nhớt hộp số đó giờ chưa thay, nghe đồn mỗi khi thay sẽ phát sinh vấn đề tùy hên xui nghe cũng sợ, bác Ken có biết chỗ nào làm chuyên món này ko? Chống chỉ định hãng nhé.
Thanks nhiều

Tập Lái
24/2/17
6
7
3
39
Nhớt hộp số đó giờ chưa thay, nghe đồn mỗi khi thay sẽ phát sinh vấn đề tùy hên xui nghe cũng sợ, bác Ken có biết chỗ nào làm chuyên món này ko? Chống chỉ định hãng nhé.
Thanks nhiều
Xe bác chạy được bao nhiêu km rồi?
Xe bác hộp số GM hay ZF? Hộp số ZF xác suất lỗi khi thay dầu cao hơn hộp số GM.
Xe em cũng 318i máy N42, hộp số GM A5S390R.
Thay dầu hộp số dễ mà bác. Em tự thay, xong cảm giác xe chạy mượt hơn trước, vào D bị giật nhẹ hơn trước nhiều.
Mà vấn đề xe bác thì có thể do nhiều nguyên nhân lắm, em khuyên bác cắm máy vào đọc lỗi, có thể crankshaft sensor bị lỗi, hoặc cũng có thể do MAF.... Tóm lại bác phải đọc lỗi trước đã.

• Like
Hạng B2
16/9/15
170
81
28
45
Các bác thấy nhớt thay luôn Filter nhé . chi thay nhớt kg chẳng được gì

• Like
Tập Lái
29/3/16
20
6
3
Q12
Xe bác chạy được bao nhiêu km rồi?
Xe bác hộp số GM hay ZF? Hộp số ZF xác suất lỗi khi thay dầu cao hơn hộp số GM.
Xe em cũng 318i máy N42, hộp số GM A5S390R.
Thay dầu hộp số dễ mà bác. Em tự thay, xong cảm giác xe chạy mượt hơn trước, vào D bị giật nhẹ hơn trước nhiều.
Mà vấn đề xe bác thì có thể do nhiều nguyên nhân lắm, em khuyên bác cắm máy vào đọc lỗi, có thể crankshaft sensor bị lỗi, hoặc cũng có thể do MAF.... Tóm lại bác phải đọc lỗi trước đã.
Thanks Bác,

Bác thay dầu hộp số thế nào vậy? chỉ em với