x

Tập Lái
15/6/19
5
2
3
34
x

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Mistery
Chủ đề tương tự
Chủ đề tương tự
Tập Lái
15/6/19
5
2
3
34
nếu chủ top ko thành vấn đề thì dùng dòng máy của Nhật đi, giá hơi cao 1 tý nhưng bao xịn, bao tiết kiệm, bao luôn tốt cho sức khoẻ nha :D
hãng nhật nào vậy bác :))) pana hay daikin thế bác?

Tập Lái
22/5/19
7
1
4
32
Chả biết thế nào, em đọc trên mấy web đều review là dùng liên tục thì mới nên dùng inverter mới tiết kiệm điện, còn ở nhà dùng ít thì chỉ dùng loại thường thôi
Đúng đấy bác, inverter chỉ tiết kiệm điện khi dùng liên tục trên 8 tiếng mỗi ngày

Tập Lái
23/5/19
5
0
2
43
Hóng ! Phòng vc em ở ngay ban công, thẳng cục nóng điều hòa, đêm đến kêu phè phè ồn khó ngủ quá, em đang tính thay cái mới đây

Hạng D
24/10/14
1.861
1.592
113
TP.HCM
Kiểu dáng đẹp và công nghệ mới thì dùng Panasonic, còn chỉ muốn bền và không quan tâm kiểu dáng lắm thì Toshiba.
Tuy nhiên bác nên xem xét kỹ yếu tố công suất phù hợp diện tích phòng, chứ dòng inverter muốn bền thì nó cần dư giả công suất tí so với diện tích, đừng ép công suất nó sẽ kém bền và thậm chí là tốn điện do lúc nào cũng phải chạy max (vd: phòng bác nếu khoảng 25m2-30m2 và cao khoảng 3,5m thì nên dùng máy 2HP inverter sẽ bền hơn là 1,5HP inverter. Tuy nhiên nếu dùng dòng non-inverter thì 1,5HP là ok).

Tập Lái
23/5/19
11
0
2
33
e thấy tầm này mua máy lạnh thì hãng nào chả đc hả bác :D bây giờ hãng nào cũng có tiết kiệm điện, cũng công nghệ này nọ, quan trọng là tầm giá nào thôi :D
cho e ké 1 tý, nhà e tính mua 1 em bỏ phòng ngủ thì nên mua hãng gì thì ok v bác?

Tập Lái
23/5/19
11
0
2
38
tiết kiệm thì inverter của Daikin cũng ok, mà mỗi tội đắt đấy :))) muốn làm dân chơi thì mua thôi :3

Tập Lái
23/5/19
12
0
2
34
tiết kiệm thì inverter của Daikin cũng ok, mà mỗi tội đắt đấy :))) muốn làm dân chơi thì mua thôi :3
chuẩn e thấy tiền nào của nấy thôi, máy của Nhật Bản nên yên tâm, bao bền luôn

Tập Lái
23/5/19
9
1
4
30
nói thật Daikin đắt cực kì, dị mà mấy bác kia còn tư vấn nữa chứ :3