x

Hạng B2
14/6/17
149
101
63
35
Cứ Daikin mà mua bác,giá hơi cao nhưng nó đem lại sự bền bỉ và tiết kiệm điện

Tập Lái
17/6/19
8
0
2
38
Ngoài cửa hàng điện lạnh nó nhiều quá, k biết chọn loại nào tiết kiệm điện nhất, nv tư vấn thì chỉ tất cả các loại, loại nào cũng tốt :v

Tập Lái
17/6/19
8
0
2
38
Dòng Inverter mà tiết kiệm điện năng nhất thì chỉ có Panasonic hoặc là Daikin bác ạ, nghe nv nó tư vấn 1 lúc là loại nào nó cũng tốt hết :)
mùa này nóng quá nhà tớ cũng đang định đổi sang Daikin đấy mà, nhắm rồi, thích máy daikin của Nhật đấy chứ nhưng vẫn tham khảo ý nhân viên coi sao :D

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
Mỗi lần ra siêu thị điện máy tìm mua điều hòa tôi thấy thật choáng ngợp giữa bạt ngàn thương hiệu các bác ạ. Mùa nóng này mà không có cái điều hòa thì khó mà ngủ ngon cho được. Nhà có con nhỏ và bố mẹ già, nên tiêu chí lựa chọn điều hòa của tôi luôn là loại điều hòa mà luồng gió không thổi trực tiếp vào cơ thể, tránh khô da và có lọc ko khí tốt cho sức khỏe của cả trẻ em và người già. Ngoài ra, yếu tố tiết kiệm điện, bền cũng là 2 tiêu chí không thể bỏ qua khi lựa chọn điều hòa. Các có ai biết điều hòa của hãng nào đáp ứng được các tiêu chí trên không? Vì giờ tôi rất quyết tâm, đầu tư là đầu tư cho tới. Quan trọng là gia đình mình thoải mái, khỏe mạnh thì những chuyện khác không thành vấn đề. Cảm ơn các bác ạ.

nên tiêu chí lựa chọn điều hòa của tôi luôn là loại điều hòa mà luồng gió không thổi trực tiếp vào cơ thể,

chưa hĩu lắm ?
thì bấm swing cho nó lên/xuống đảo qua đảo lại ?

tránh khô da và có lọc ko khí tốt cho sức khỏe của cả trẻ em và người già.

úp cho thánh mái cmn lạnh dô tư dzấn

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
tui ở thành hồ
đang xài 4 cái
  • Daikin 2.5HP nội địa điện 220V
  • Daikin 1.5HP nội địa điện 110V phởi qua cụ biến thế nhỏ
  • Mitsubishi 2.5HP nội địa điện 220V
  • Mitsubishi 1.5HP nội địa 110V dà cụ biến thế

nói chung tốt êm ru bà rù từ dàn lạnh tới dàn nóng

dàn lạnh ồn có khi do chủ thớt mở quạt thổi max (giống như A/C trong xe cmn hơi)

bà chị dưới Miền Tây gần cầu Mỹ Thựn xài 2 cái Toshiba 1.5HP thiên đàng ráp : dàn lạnh ngon còn dàn nóng nó kiu như xe Tank Mỹ he...eh

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Chắc ăn thì Daikin còn ít tiền thì Gree của Tập. Gree giờ SX nhất thế giới rồi

Tập Lái
27/9/18
9
5
3
Hà Nội
congnghenhat.com
Inverter thì bác tham khảo dòng của Nhật nhé :D. Daikin và Panasonic ấy, dùng bao phê :D:D:D
Nhà em dùng cả hai dòng này thấy khá ổn, trước mua bên Congnghenhat.com được nhiều chính sách ưu đãi bảo hành tốt lắm. bác tham khảo nhé.

Accountant
  1. Gió thì bác chỉnh cánh quạt thôi, chứ hầu như điều hòa nào cũng làm mát bằng thổi gió (tự điều chỉnh).
  2. Tránh khô da và có lọc ko khí tốt cho sức khỏe thì bác thử máy dòng đời mới, ưu tiên của SamSung thử xem (em đã dùng và thấy dòng của SamSung nó làm mát khác hẳn với các loại điều hòa khác - mát nhè nhẹ, êm đềm dễ chịu, ko bị khô da, còn tốt cho sức khỏe thì em ko rõ lắm)
  3. Có tiết kiệm điện (em dùng 1 mình tháng chắc hết tầm 100-150 số điện thôi)
  4. Bền thì em cứ định kỳ là bảo dưỡng nên chưa thấy nó hỏng hay trục trặc gì.
P/S: bản thân em đã dùng được hơn 2 năm điều hòa của SS nên thấy khá thích. Và sẽ ưu tiên lựa chọn vào lần mua tiếp theo ạ.

--------------------------------------------------------------
Lời nhắn gửi tiếp sức mùa thi từ anh @Mistery