Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam
Các bác ạ, mấy hôm nay cái đồng hồ báo xăng của xe Vit nó báo sai. Bình thường khi đổ đầy bình thì kim xăng quá vạch full, chạy khoảng 100km thì chỉ một nửa của vạch full và giữa. Đến vạch giữa thì được khảng 200km. Nay chạy khoảng 100km là nó chỉ gần vạch giữa rồi. Nhưng tiếp tục chạy dến 200km thì nó cũng chỉ đến vạch giữa thôi. Có các nào bị như tôi chưa?

Tập Lái
26/2/08
4
0
0
Xe mình cũng bị tình trạng đồng hồ xăng báo sai, mình đã hạ bình xăng lớn xuống kiểm tra phao và cuộn dây thấy bình thường khi lắp vào vẫn báo sai, nên cứ để vậy luôn. Có bác nào có nguyên nhân cho mình xin. Thank

Bác này đào mồ kinh bu ri. Theo em thì khi chạy đều ăc-quy bị sạc quá mức dẫn đến áp bình cao làm kim xăng chỉ cao, còn khi bác dừng lại một hồi thì áp bình tụt xuống làm kim tụt. Khi bác chạy lại thì kim cũng tăng lên một chút, xe em cũng bị vậy. Do đó nếu đo xăng bằng kim thì nên kiểm cùng 1 trạng thái hoạt động của xe mới được. Nếu xe có đèn báo hết xăng thì cứ căn theo đó mà đổ, có điều xui gặp lúc đèn báo mà k có cây xăng thì chịu khó cầm theo 1 cái can 10l.

Hạng D
20/8/11
1.665
10.329
113
Bien Hoa-Dong Nai
Buratino10 nói:
Bác này đào mồ kinh bu ri. Theo em thì khi chạy đều ăc-quy bị sạc quá mức dẫn đến áp bình cao làm kim xăng chỉ cao, còn khi bác dừng lại một hồi thì áp bình tụt xuống làm kim tụt. Khi bác chạy lại thì kim cũng tăng lên một chút, xe em cũng bị vậy. Do đó nếu đo xăng bằng kim thì nên kiểm cùng 1 trạng thái hoạt động của xe mới được. Nếu xe có đèn báo hết xăng thì cứ căn theo đó mà đổ, có điều xui gặp lúc đèn báo mà k có cây xăng thì chịu khó cầm theo 1 cái can 10l.
là huề tiền hả bác?

Tập Lái
4/12/15
2
0
1
53
tphcm
cho mìh hỏi,mìh mới lái mazda6,đồng hồ báo xăg chỉ thấy nhiệt độ,....l/100km,trip a,b km tổng,mà ko thấy lượng km còn lại có thể đi đc,a e biết chỉ dùm,cám ơn!