Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com
Anh em nào biết nơi bán loại thiết bị trên thì vui lòng cho biết địa chỉ.

Xin cảm ơn!

Hạng B2
26/6/08
306
0
16
RE: Đồng hồ đo áp suất lốp (điện tử)

Thưa bác là ở An Dương Vương rất nhiều bác nhé!!!

Hạng B2
23/11/04
309
5
18

bác qua đây xem thử nhé
www.hangdocusa.com
www.hitechusa.com.vn

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Hàng này TQ rất nhiều, mua loại cơ thông dụng cho chắc- các Đại lý ít dùng đo KTS lắm.

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Tôi sử dụng lại "cơ" nhiều rồi nhưng không chính xác. Kim chỉ linh tinh lắm. Qua mỗi chỗ bơm và thử áp suất thì mỗi nơi một khác. Đồ điện tử chính xác hơn nhiều nếu không muốn nói là tuyệt đối.

Tôi ở HN nếu anh em nào biết nơi bán thì báo giúp nhé.

• Like
Reactions: Ipc driver
Hạng C
8/7/07
862
17
0

Trích đoạn: PhiLong

Tôi sử dụng lại "cơ" nhiều rồi nhưng không chính xác. Kim chỉ linh tinh lắm. Qua mỗi chỗ bơm và thử áp suất thì mỗi nơi một khác. Đồ điện tử chính xác hơn nhiều nếu không muốn nói là tuyệt đối.

Tôi ở HN nếu anh em nào biết nơi bán thì báo giúp nhé.
thông thường thì đồ điện tử tốt hơn cơ, nhưng ko fải lúc nào cũng thế. vả lại điện tử hay cơ thì cũng chỉ là phần xử lý và hiển thị số liệu thôi, chứ phần lấy số liệu đầu vào (input) thì mới quyết định được độ chính xác[8D]. Mà phần input này thì điện tử hay cơ cũng như nhau thôi, chưa biết ai hơn ai[8|]

chẳng hạn như cái đo huyết áp điện tử thì được cái tiện lợi, nhỏ gọn và ai cũng đo được, nhưng mà sai khủng khiếp. ai mà cứ tin vào cái đo HA điện tử thì có ngày toi. đo HA bằng máy đo cổ điển mà BS hay dùng vẫn là chính các nhất

riêng về đồng hồ đo áp suất lốp thì em dùng cái cơ khí của Taiwan (mua khoảng 60-65k trong Metro) rất chính xác. Qua kiểm tra nhiều lần thì thấy chính xác hơn cả 1 số máy đo của mấy nơi bơm lốp

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Ipc driver
Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn

em có cái đồ bơm xe có đồng hồ đo bằng cơ & cái bút thử điện tử nữa, nhưng thật sự mỗi lần em bơm xong, em lấy cái bút điện tử đo lại thì kết quả không bao giờ giống cái bằng cơ bác ạ, cho nên em kô biết cái nào đúng và quyết định sau khi bơm xong thì dựa vào cái đồng hồ cơ của cái bơm xe thôi, không dùng bút thử lốp điện tử nữa để bị phân tâm.... [:'(][:-][:-]

Hạng C
9/5/07
607
31
18
50
TP. HCM
www.otosaigon.com

Mình đang xài loại Đồng hồ đo áp suất lốp không dây khá tốt và tiện lợi... Hàng Malaysia, đo đạc chuẩn xác, tuổi thọ 5-6 năm:

http://www.namvu.com.vn/products.asp?menu_id=pk&action=viewgroup&group_id=95

Last edited by a moderator:
Hạng B1
26/1/08
53
1
0

Đồng hồ đo không chính xác cũng không sao bạn ạh: đo đủ 4 lốp xe, sau đó lấy chuẩn là lốp nào căng nhất và bơm 3 lốp còn lại áp súât bằng lốp này là OK!!!!

Hạng C
8/7/07
862
17
0

Trích đoạn: lehinh

Đồng hồ đo không chính xác cũng không sao bạn ạh: đo đủ 4 lốp xe, sau đó lấy chuẩn là lốp nào căng nhất và bơm 3 lốp còn lại áp súât bằng lốp này là OK!!!!
nếu có bùm thì cùng bùm 4 lốp 1 lúc luôn:D