Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
Từ hôm mà em đi bắn rivet cho SF thì đồng hồ thời gian của em bị lổi đã nhấn reset hơn 10 giây rồi nhưng vẩn không thể reset được,và khi tắt toàn bộ công tắc điện thì đồng hồ vẫn sáng,có bác nào có thể giúp em không,em định dắt vô Huyndai VN xem sao,trong SG mà có được 1 chổ như 199 NTMK hà nội thì hay biết mấy.Em nghỉ có khi nào mấy chú thợ dùng khoan để tán rivet đã khoan trúng 1 dây điện trong người của vợ hai mình không nhỉ?

lổi trên đồng hồ của em như vầy,em phải làm sao đây?

Hạng B2
5/12/04
436
1
0
RE: Đồng hồ thời gian của SF bị lổi bác nào có kinh nghiệm giúp em với

Chào bác hung nguyen , cái nút "R" đó không phải nút reset đâu bác ơi! Bác thử tháo cực bình để 30 giây rồi lắp lại xem nào, nhân tiện bác kiểm tra luôn các thiết bị khác xem có làm sao không (đồng hồ táp lô, màn hình máy CD), truờng hợp này có thể do cái khoan của ông bắn rive bị dò điện gây nên có bác ạ.

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Trích đoạn: HD230LI

truờng hợp này có thể do cái khoan của ông bắn rive bị dò điện gây nên có bác ạ.

Nguy hiểm quá pác HD230LI nhỉ, em vẫn chưa làm cái này nên chưa đụng gì cả. Pác cho em hỏi là chỗ pác đèn signal gương đã về chưa và giá rổ thế nào pác PM cho em để em tranh thủ qua lắp cái. Sau đó pác bắn rive cho em cái gương chứ vì chờ pác mà lúc nào đậu xe cũng lo ngay ngáy ấy.

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Bác tháo ắc quy ra, đo xem có đủ 12v không??? Dưới 11v là nó chạy lung tung đấy!

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: HD230LI

Chào bác hung nguyen , cái nút "R" đó không phải nút reset đâu bác ơi! Bác thử tháo cực bình để 30 giây rồi lắp lại xem nào, nhân tiện bác kiểm tra luôn các thiết bị khác xem có làm sao không (đồng hồ táp lô, màn hình máy CD), truờng hợp này có thể do cái khoan của ông bắn rive bị dò điện gây nên có bác ạ.

Trước hết nên đọc lại manual trong phần xử lý các hư hỏng thường xãy ra coi có vụ này không

Nếu không thì theo bác HD230LI nhưng
Trước khi tháo cọc bình nên tham khảo trong user manual "phần thay bình aqui" nên làm từng bước cho chắc. Thường mấy cái xe xịn sau này có thể sau khi tháo bình ra phải cho ecu học tới học lui gì đó!

Bác tháo ắc quy ra, đo xem có đủ 12v không??? Dưới 11v là nó chạy lung tung đấy!

Thường thì aqui mất dòng chứ không mất áp! Xe bác hunguyen123 là xe mới chắc không bị hư bình đâu