Tập Lái
2/9/18
20
8
3
Các bác cho em hỏi Đông Hưng Group là lừa đảo đúng không? Em thấy Đông Hưng Group có nhìu dự án giá khá tốt mà khi tìm hiểu thì thấy có nhìu bài báo đăng Đông Hưng Group lừa đảo còn bản thân Đông Hưng Group thì cũng đưa bằng chứng bảo đây là chiêu cạnh tranh bẩn? Một số diễn đàn bds cũng có người đăng bài cảnh báo Đông Hưng Group lừa đảo nhưng không thấy ai thảo luận sự việc có thật không.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Hòa Bình
Tập Lái
17/1/18
19
5
3
43
Các bác cho em hỏi Smart City của đông hưng group 29 tr/m2, có mua được không?

Tập Lái
17/1/18
19
5
3
43
Smart city thủ đức, em thấy đi đường ngô Chí Quốc, đến cầu ngô chí quốc, dưới chân cầu, bên phải có đường xe tải đi được, dọc theo con kênh ba bò ( em nghe bạn sale nói vậy) , đất nằm ở trong đó, giá 29tr/m2, mà em không rành đất ở trong đó thế nào. Em nghe nói đã có sổ đỏ từng nền. Em nhờ các bác rành khu này, tư vấn dùm em với.

Tập Lái
17/1/18
19
5
3
43
Các bạn nói đó là chiêu trò của các công ty khác. Em thấy có sổ đỏ từng nền, có tiền là công chứng sang tên qua mình luôn đó bác.

Tập Lái
17/1/18
19
5
3
43
Bác Phèo ơi, em nhờ bác tư vấn giúp em xem có nên hạ tiền vào khu này không? Em có ít tiền, mà mấy bữa nay dạo quận 9, em cũng thấy phỏng tay quá

Tập Lái
7/9/18
1
0
1
36
Mấy nay thấy báo cũng hoang mang quá các bác ạ. Nhưng vì đất đang giá tốt nên 2 vc tôi cũng cũng ráng đi coi thử, thì được bọn nhân viên nó tư vấn, tôi thấy pháp lý rõ ràng mà, tôi mới đi cọc 20 triệu ngày hôm qua, được kí giấy cam kết không mua trả lại cọc đàng hoàng, với lại có tổ chức lễ mở bán đàng hoàng mời vc tôi đi dự nè, họ cho coi sổ hồng đầy đủ. Tôi thấy công ty này ko có vấn đề gì, chắc là do ghen ăn tức ở trong kinh doanh thôi, không lẽ vì 2 3 chục triệu mà họ đi lừa mình. Theo tôi các bác đừng nghe ai hết, muốn mua dự án hay quyết định đầu tư thì nên tìm hiểu cho kĩ, vì người chi tiền là mình mà.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Nếu như báo mà vu khống thì cách đơn giản nhất là thèn chủ đầu toi gọi điện trực tiếp toà soạn và lên giọng: các anh vu khống cty tui. Thằng phóng viên nào dám tung tin vịt đó hả. Tui sẽ kiện ra toà...
Bảo đảm nếu mà không có mà dựng chuyện nói cho có thì thèn nhà báo nó sẽ xin lỗi rối rít và xoá bài ngay lâp tức.

Đằng này thèn chủ đầu toi im re và xài cái chiêu là...cạnh tranh ...là hiểu quá rồi đó.

Cũng như mấy bác mới vào đây cũng chỉ xài cái chiêu đó thôi !!!

Tập Lái
17/5/18
42
54
33
Không biết sao chứ mình thấy Đông Hưng có nhiều dự án khá tốt, đợt rồi vợ chồng mình dự định mua dự án Smart City Thủ Đức sắp mở bán nè, đọc báo thì thấy nhiều thông tin trái chiều quá. Mà dự án giá tốt nên cũng tìm hiểu kĩ rồi, giờ cũng an tâm hơn phần nào. Là do đợt đó khách booking mà ko mua nhiều quá, nên cty chậm trả và có trả cả lãi suất đàng hoàng, cty cũng gửi thư xin lỗi, bên đó họ trả chứ ko phải ko trả như báo nói, 50tr chắc ko đáng để họ lừa
Cuối tuần này vc e xuống xem thử lô đất dưới đó về review cho các cụ nha!
Chắc hẳn bác là đại gia, không quan tâm đến mấy chục chẹo bị ngâm giấm hoặc bác có thần kinh thép
Nếu CĐT có tiềm lực kinh tế hoặc có nguồn tài chính ổn định, ko chạy ăn từng bữa thì sẽ không bao giờ chiếm dụng tiền của KH giữ chỗ từ tháng 05 đến tận giờ chưa trả. Hay không muốn phải vay ngân hàng nên chiếm dụng rồi ai gắt quá thì thu xếp trả theo đợt bù cho mấy đồng tiền lãi theo dạng lãi suất tiền gửi để tránh kiện tụng rùm beng. Mà tài chính không ổn định, có mấy chục triệu giữ chỗ của khách hàng không phải của công ty mình còn phải hẹn tới hẹn lui thì ai dám chắc sau này tiền khách hàng đóng vô được sử dụng để hoàn thiện hạ tầng dự án, phục vụ đúng dự án đó
Hoang mang