Tập Lái
26/5/17
43
18
8
44
Thân chào các Bác.​
Mỗi lần vào room đọc các bài về xuyên Việt, xuyên 2/3 Việt....là Em quên cả ăn uống, đọc đến khi nào hết mới thôi...đó cũng là ước mong của E đã lâu, hàng năm cứ mỗi độ xuân về là cả nhà Em lại về quê ăn tết bằng tàu lửa. Năm nay Em có rước được cô vợ 2 chân ngắn tên "Morning Si 2016 MT" nên Em cũng có ý định tết này Em sẽ đưa cả nhà sẽ về quê ăn tết và Em nó sẽ phục vụ gđ Em gồm 2 lớn và 2 nhỏ, vì lần đầu đi xa với lại có mình E lái nên phương châm của Em là: "cứ đi rồi sẽ tới, lái để về" nên không có gì mà phải vội cả, anh nào nhanh Em cho chạy trước còn em cứ túc tắc khi nào mệt thì nghỉ, chỉ chạy ban ngày -->tối kiếm chỗ nghỉ ngơi (Em dự định đi theo QL 1)​
Mong các bác có kinh nghiệm cho Em chút động lực (vì kế hoạch bán vé tàu tết 2018 là 15/10 này bắt đầu bán rồi ạ)
- Morning Si 2016 MT: chạy ra vào như vậy liệu có ổn không ?​
- Các điểm cần lưu ý trên đường ?​
- Chỗ ăn nghỉ ?(Em chỉ cần phòng để nghỉ ngơi nên càng tiết kiệm càng tốt ạ )​
- Các vấn đề cần liên quan đến chuyến đi....​
Cám ơn các bác.​

• Like
Reactions: Sigurd
Hạng B1
26/7/17
95
43
28
45
Phương châm của cụ vậy là ổn rồi. Cứ đúng lane đúng tốc độ thôi, cụ nào muốn vượt cứ vượt. Chỗ nghỉ thì theo em cụ cứ ghé thị xã thị trấn gì đó kiếm nhà nghỉ. Xe thì cụ yên tâm đi ạ, kiểm tra nhớt, nước mát là ok thôi. Xe cụ mới mà lo gì.
À mà cụ ở chỗ nào Đồng Nai vậy, em cũng ở ĐN.

• Like
Reactions: tranmanhdung
Tập Lái
26/5/17
43
18
8
44
Phương châm của cụ vậy là ổn rồi. Cứ đúng lane đúng tốc độ thôi, cụ nào muốn vượt cứ vượt. Chỗ nghỉ thì theo em cụ cứ ghé thị xã thị trấn gì đó kiếm nhà nghỉ. Xe thì cụ yên tâm đi ạ, kiểm tra nhớt, nước mát là ok thôi. Xe cụ mới mà lo gì.
À mà cụ ở chỗ nào Đồng Nai vậy, em cũng ở ĐN.
Cám ơn cụ đã tư vấn, như vậy là e yên tâm rồi, em ở Biên Hòa cụ ợ.

Hạng B1
26/7/17
95
43
28
45
Em ở Long Khánh, cũng morning, cũng 2 lớn 2 nhỏ như cụ. Tưởng cụ ở gần thì thỉnh thoảng giao lưu, trên diễn đàn chẳng kiếm được cụ nào ở gần.

Tập Lái
26/5/17
43
18
8
44
Em ở Long Khánh, cũng morning, cũng 2 lớn 2 nhỏ như cụ. Tưởng cụ ở gần thì thỉnh thoảng giao lưu, trên diễn đàn chẳng kiếm được cụ nào ở gần.
Rất vui được làm quen cùng cụ, Bà cả mình ở Suối Tre nên cũng hay về, bữa nào về em alo cụ giao lưu cafe nhé, đây là số dây của em: 0938755846, cụ cho xin số dây của cụ nhỉ ?

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Xe hơi thì chạy vài ngàn km ăn thua gì bác. Bác cứ sắp xếp lộ trình mỗi ngày đi khoảng 400-500km là vừa phải, chạy đúng tốc độ, dừng nghỉ nhiều chặng sẽ không mệt. Nhà nghỉ, ks thì đầy, khoảng 300k/đêm phòng 4 người.

• Like
Reactions: tranmanhdung
Tập Lái
26/5/17
43
18
8
44
Xe hơi thì chạy vài ngàn km ăn thua gì bác. Bác cứ sắp xếp lộ trình mỗi ngày đi khoảng 400-500km là vừa phải, chạy đúng tốc độ, dừng nghỉ nhiều chặng sẽ không mệt. Nhà nghỉ, ks thì đầy, khoảng 300k/đêm phòng 4 người.
Cảm ơn Bác VNET.

Hạng B1
9/9/16
71
87
18
33
cứ đúng lane đúng tốc độ biển báo mà chạy thôi bác ơi. xe bác đời mới nên ko sợ nằm đường đâu,
chắc ăn nhất thì cứ bảo dưỡng kỷ phát trước khi đi là ok.ngày chạy 400-500km xong kiếm chổ ăn ngỷ cho khỏe người mai lại chạy tiếp. :)mình củng ở đồng nai mà ở xuân lộc mong có dip giao lưu với bác.

• Like
Reactions: Em là tèo
Tập Lái
26/5/17
43
18
8
44
cứ đúng lane đúng tốc độ biển báo mà chạy thôi bác ơi. xe bác đời mới nên ko sợ nằm đường đâu,
chắc ăn nhất thì cứ bảo dưỡng kỷ phát trước khi đi là ok.ngày chạy 400-500km xong kiếm chổ ăn ngỷ cho khỏe người mai lại chạy tiếp. :)mình củng ở đồng nai mà ở xuân lộc mong có dip giao lưu với bác.
Cám ơn Bác quangphucmobile, rất vui được làm quen và có dịp giao lưu cùng Bác.