Hạng B1
23/3/14
59
46
18
Chào các bác, em dự định 18-23/03 này làm chuyến Đồng Nai - Nha Trang - Đà Lạt bằng em Vios còi nên mấy hôm nay cũng lang thang diễn đàn học hỏi. Em tính đi thế này:
1. Dầu Giây - Long Khánh - Thuận Nam - đến Tiến Thành quẹo vào đi đường ven biển DDT719.
2. Phan Thiết - Võ Nguyên Giáp - DT716 - quẹo trái ra QL1 vì nghe nói đường Bàu Trắng sedan đi không nổi
3. Đến khúc Chí Công gì đó quẹo phải vào đi đường ven biển để ngắm cảnh và né QL1 - chùa Cổ Thạch - quẹo ra lại QL1 - Phan Rang
4. Từ Phan Rang em sẽ đi đường 702 bọc theo núi Chúa, bãi Bình Tiên - Cam Ranh để ngắm vịnh Vĩnh Hy
5. Vào đường sân bay Cam Ranh - ĐT6571 ra Nha Trang
6. Nha Trang - Đà Lạt thì theo đường đèo Khánh Vĩnh mới

Giờ em lăn tăn nhất là tuyến từ Bàu Trắng ra Nha Trang vì nghe các bác mới đi về báo đường đang rất xấu. Nhờ các bác coi dùm em coi tuyến đường em đi theo Google Maps này được không, cần chú ý gì ạ. Cảm ơn các bác nhiều
https://goo.gl/maps/NUfFe

Ngoài ra, nếu có bác nào ở Nha Trang có thể tư vấn dùm mình khách sạn, ăn chơi được không. Mình tính ở Dendro Hotel, không biết ổn không

Hạng B2
21/7/14
199
468
63
34
Tp.HCM
E đi từ Bàu Trắng ra lại QL1 em nhớ khoảng hơn 70km. chạy tốc độ 40km/h. đường đất (đỏ), cát, đá, ổ gà, ổ trâu, xe máy...rất khó đi. Em đi escape mà vẫn mệt phờ râu...Các thể loại sedan, MPV em khuyên nên từ bỏ tuyến này. Đánh đổi không tương xứng...

• Like
Reactions: xddailoc
Hạng B1
23/3/14
59
46
18
E đi từ Bàu Trắng ra lại QL1 em nhớ khoảng hơn 70km. chạy tốc độ 40km/h. đường đất (đỏ), cát, đá, ổ gà, ổ trâu, xe máy...rất khó đi. Em đi escape mà vẫn mệt phờ râu...Các thể loại sedan, MPV em khuyên nên từ bỏ tuyến này. Đánh đổi không tương xứng...

Cảm ơn bác. Mình nghe nói thế nên mình không đi Bàu Trắng mà đi DT716 ra QL1. Còn mấy đoạn ra đến Nha Trang đường đi được không bác?

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Cảm ơn bác. Mình nghe nói thế nên mình không đi Bàu Trắng mà đi DT716 ra QL1. Còn mấy đoạn ra đến Nha Trang đường đi được không bác?

ý bác là đến chỗ Bàu Trắng/Bàu Sen là rẽ trái đó hả bác?

Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Bác có nhầm ko, DT716 là đi ngang qua Bàu Trắng đó bác. Nếu ko đi bàu trắng thì bác rẽ vào Phan thiết làm gì? Cứ QL1A mà thẳng tiến.

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
PT - Mũi Né - Bàu Sen rẽ trái ra lương Sơn, đường tuyệt đẹp, ít giao thông, cứ 80Km/h mà chạy. (Rẽ phải là đi Bàu trắng, tới Phan Rí cửa, đường xấu. Khuyến cáo là không ĐI).
Bác có nhầm ko, DT716 là đi ngang qua Bàu Trắng đó bác. Nếu ko đi bàu trắng thì bác rẽ vào Phan thiết làm gì? Cứ QL1A mà thẳng tiến.