Tập Lái
13/8/17
12
5
3
Em đang có nhu cầu mua để ở liền (trong vài tháng tới), và hiện tại thì em đang nhắm đến 2 căn này. Các bác ai đã ở 1 trong 2 chỗ thì có thể cho em biết chút thông tin được không ạ?

Theo em cảm nhận thì cả 2 đều khá xa, về cosmo city thì em có nghe là CĐT là Đài Loan, ko biết có khó khăn gì về pháp lý về sau không? Và khúc đường đó có hay ngập lụt không?

Các bác nào rành cho em lời khuyên nhé. Cám ơn các bác nhiều!

Tập Lái
14/11/17
2
6
2
32
Em đang có nhu cầu mua để ở liền (trong vài tháng tới), và hiện tại thì em đang nhắm đến 2 căn này. Các bác ai đã ở 1 trong 2 chỗ thì có thể cho em biết chút thông tin được không ạ?

Theo em cảm nhận thì cả 2 đều khá xa, về cosmo city thì em có nghe là CĐT là Đài Loan, ko biết có khó khăn gì về pháp lý về sau không? Và khúc đường đó có hay ngập lụt không?

Các bác nào rành cho em lời khuyên nhé. Cám ơn các bác nhiều!
Nếu bác đã nhắm Cosmo city sao bác ko ngâm cứu thử thằng đối diện The Golden Star đấy

Tập Lái
13/8/17
12
5
3
Nếu bác đã nhắm Cosmo city sao bác ko ngâm cứu thử thằng đối diện The Golden Star đấy
Căn đó đã hoàn thiện chưa bác? Mình nhắm cosmo là vì mình thấy ở dưới có Big C quá tiện, nhà mình thì người lớn tuổi đi chợ là chính nên nếu đối diện phải băng qua đường thì hơi cực cho người nhà mình nên mình ko nhắm tới. Golden Star hôm bữa mình chạy ngang thì hình như vẫn đang thi công thì phải?

Tập Lái
14/11/17
2
6
2
32
tháng 6 này hoàn thiện giao nhà luôn bác. ở dưới golden cũng có những tiện ích đầy đủ cho gia đình bác hàng ngày cần gì bác phải qua kia vây? bên cosmo mấy căn bán từ đời nào rồi có bán được đâu và cũng chưa thấy ai vô ở. bác có vô thì ở chung với ...

Hạng B2
12/7/16
259
311
63
40
Hi,

Mình đang có 1 căn Dragon Hill 2 mới thanh toán 36%.
Tầng 16, view Đông Nam PMH.
71,6m2. 2PN.

Bác cần inbox nhen.
Ban công nhìn ra khoảng xanh như bên dưới.
Dragon Hill và Cosmo City - các bác tư vấn giúp em với
Dragon Hill và Cosmo City - các bác tư vấn giúp em với

Attachments

• Like
Reactions: bunca
Tập Lái
17/3/15
32
108
33
36
Em hay đi BigC chỗ Cosmo, đúng là các tầng trên BigC thì quá vắng, loe hoe vài căn thôi. Bác vào trong thì nó là Docklands City, chung chủ nhưng là căn hộ hoàn thiện cơ bản có vẻ đông đúc dân cư hơ Cosco ngoài này. Pháp lý cũng ok thì đã có sổ hồng hết rồi (CDT này có sổ hồng mới mở bán).

Trước em cũng nghía qua nghía lại, nghía cả Golden Star nhưng sau đó ngán đường Nguyễn Văn Linh quá nên em qua Mỹ Phú 90m2 2tỷ ngay cư xá ngân hàng, đi bộ vài bước là hàng tá hàng quán ăn sạch và ổn. Trong năm này có sổ hồng

Dragon Hill 2 thì em cũng nghía nhưng bữa khuya 10h tối em với bà xã chạy xem đường xá thế nào thì bị kẹt cả tiếng ở NHT nên bye bye luôn, và tối bên này xunh quanh cũng vắng vẻ quá, ko có gì ăn, CBRE ok chất lượng hoàn thiện cũng ổn

Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
Cđt nước ngoài có khác. Có sổ người ta mới mở bán. Em thấy đa số thế, mấy dự án ở Taiwan hay Malay nó làm xong hạ tầng đầy đủ hết mà chưa nghiệm thu được thì cũng nằm chờ vài năm mới bán là chuyện thường.

• Like
Reactions: cuanh81
Hạng B2
28/2/17
217
189
43
Cđt nước ngoài có khác. Có sổ người ta mới mở bán. Em thấy đa số thế, mấy dự án ở Taiwan hay Malay nó làm xong hạ tầng đầy đủ hết mà chưa nghiệm thu được thì cũng nằm chờ vài năm mới bán là chuyện thường.

Lầy dữ vậy! Tui ở Sing thấy chung cư đang xây thì bán thui, y chang ở VN. Làm xong mà chưa nghiệm thu thì đúng là có vấn đề, không phải lớn mà là rất lớn.

Hạng D
26/9/09
1.963
6.043
113
dragon hill giờ giá bao nhiêu rồi bác ?