Tập Lái
18/8/17
0
21
2
Em xin phép lập thread này do thấy có một số ace trên group cũng đang rơi vào tình trạng giống em (trên 10 năm chưa nhận được nền, cá biệt có người đã 15 năm) để chia sẻ thông tin cũng như tìm giải pháp để bắt CDT thực hiện đúng cam kết.
Nhà em có mua 1 nền bt của ông EDEN (khu vực này tới mười mấy ông thứ cấp trong khi ông chủ xị là Cty phát triển nhà Phú Nhuận đã mất khả năng tài chính để hoàn thiện nốt hạ tầng)

Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
Khu này chắc chỉ có cụ nào làm to mà có con cháu mua thì chắc mới nhanh đc bác ah, em hóng tin thôi

Tập Lái
18/8/17
0
21
2
Khu này chắc chỉ có cụ nào làm to mà có con cháu mua thì chắc mới nhanh đc bác ah, em hóng tin thôi
Em nghĩ nếu cư dân đoàn kết thì sẽ làm được do UBND thành phố đã giao trách nhiệm cho Q.2 chủ trì, nếu kinh phí do cư dân đóng ghóp bổ sung kiểu nhà nước và nhân dân cùng làm (bác đọc cv 197 em gửi sẽ rõ đã giao Q.2 đứng ra yêu cầu các CDT đóng ghóp nhưng vấn đề các CDT này sẽ ko chịu ghóp và cũng ko thể kêu gọi cư dân ghóp bổ sung dân sẽ không dám đóng nhưng nếu dân ghóp trực tiếp cho Q.2 thì sẽ OK)

• Like
Reactions: driverk
Hạng B2
19/11/10
164
2.960
133
Sực nhớ ra em có cái hợp đồng góp vốn trong dự án này, đã gần chục năm rồi, hôm nay ko biết nó đã ra cái gì chưa, kiểu này có khi mất luôn quá. Có bác nào rành cho em ít thông tin với. Thanks

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Đất sạch thế thì mất cái gì? Bến Thành cũng của nhà nước nên không có chuyện mất giống của ô tư nhân ĐD đâu.
Mà sao đất sạch thế mà lại chưa giao nền nhỉ?
Thỉnh thoảng lại thấy san lấp, làm vỉa hè.
Có 1 số nền giao nền rồi thấy xây bao quanh đấy :).
Giờ hóa giá - giá rẻ đê :)

Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
Sực nhớ ra em có cái hợp đồng góp vốn trong dự án này, đã gần chục năm rồi, hôm nay ko biết nó đã ra cái gì chưa, kiểu này có khi mất luôn quá. Có bác nào rành cho em ít thông tin với. Thanks
Xuống xem đi bác, bạn mình có mua của cty BT, thấy đất đã dọn sạch sẽ rồi, chắc đợi làm hạ tầng thôi mà. Nếu mà làm giống ông dd này chắc loạn hết luôn vì cả khu này hầu như đều vậy mà

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Bữa giờ mình kiếm lại thông tin thì được biết là công ty đầu tư lô mình mua đang kêu trả tiền lại. Đau thiệt chớ.
Bác mua của công ty nào vậy?
Phải của Bến Thành dự án tiểu khu 4B hay Trường Thịnh?

• Like
Reactions: jokechan
Hạng B1
17/5/12
55
614
83
Mình cũng có 1lo của Cty Đất Lành, ko biết có bác nào có thông tin gì ko nhỉ, thanks