Tư Vấn Đầu Tư dự án Biên Hoà New City

Hạng F
20/11/14
5.151
12.150
113
Xác nhận
confirm
Ông nào bán cũng quảng cáo tiện ích, hạ tầng này nọ, giáp quận 9 tương lai có cầu bắt qua vincity, nhưng đố mà ông nào chịu làm, cầu Cát Lái còn chưa ra gì thì cầu này chắc thiên thu, cả 3 ông lớn Nam Long, Hưng Thịnh, Nova đều có dự án ở đây (Nova vài ngày nữa bung hàng, townhouse, shophouse và villas mới nghe cái giá muốn xỉu luôn). Nhưng tất cả hầu như đều nhét vô 1 con đường vô là Ngô Quyền, xập xệ, xuống cấp, e mới xuống đây xem thực tế , vắng như chùa bà đanh, đất khu này e nghĩ chắc hiện chủ yếu xào qua xào lại chứ chẳng biết khi nào xôm tụ nổi
Đó là lý do giá còn mềm và sau 1 năm chỉ chênh chừng 100-150 tr/nền.

Hạng B1
21/7/18
62
24
8
30
Xác nhận
confirm
Tỏi rưỡi là cụ mua nên biêt thử hả? Em mua lai cach đay 1 tháng, chênh 150 nhưng tính phí này nọ cũng gần 200
Không bác ơi em mua nền nhà phố. Ngang 7m đường 13m khu HV1 luôn ạ

Hạng B1
21/7/18
62
24
8
30
Xác nhận
confirm
bac cho minh contact cua ban sale với,mình đang có 1 nền muốn ra hàng cũng gửi nhiều sale rồi mà chưa đẩy đi được, chênh lệch nhẹ nhàng thoai
Chắc em hên với có khi người ta hỏi dò giá. Bác alo thằng em em làm bên HT số này nhé
094 1016816

Hạng B1
19/10/18
74
81
18
Xác nhận
confirm
Khu vực ven tp như long thành thì chỉ phù hợp cho ngừoi sống và làm việc ở đó, chứ dân tp sao sống ở đó mà làm việc ở tp được bác nên đa phần đất dự án dưới đó là dạng đầu tư tỉ lệ lấp đầy sẽ rất lâu, các bác đầu tư chuyền banh tạo sóng chứ nhu cầu thât không có các bác ạ
Khu này không phải Long Thành đâu bạn. Anh em đội LT cũng theo dõi topic này nhiều đấy, bạn quánh giá LT thế kia không khéo động chạm, xích mích lại không hay.

Hạng B1
21/7/18
62
24
8
30
Xác nhận
confirm
Em mua khu KT, hình như khu KT ko bằng cac khu con lai mặc dù giá tiền la như nhau!
Em không dám đánh giá khu nào ngon hay không nhưng thích nhất khu Hưng Vượng và Phú Gia vì nó trung tâm

Hạng C
25/8/16
952
2.903
93
44
Xác nhận
confirm
Khu vực ven tp như long thành thì chỉ phù hợp cho ngừoi sống và làm việc ở đó, chứ dân tp sao sống ở đó mà làm việc ở tp được bác nên đa phần đất dự án dưới đó là dạng đầu tư tỉ lệ lấp đầy sẽ rất lâu, các bác đầu tư chuyền banh tạo sóng chứ nhu cầu thât không có các bác ạ
Dân ở ĐN thì ho lại ko/ít lựa chọn khu đó để sống bác a, kể cả khi ho có đủ tiền mua. He he, đất dự án tỉnh thực ra 80%-90% là dân SG mua đó bác.

Hạng B1
19/10/18
74
81
18
Xác nhận
confirm
Cập nhật tình hình khu vực:
1) Nghe đâu 8/5 NVL mở bán Aqua, giá nhà phố 6x20 1T2L tầm 5 tỷ => Giá đất tầm 30 triệu/m2.
2) Hương Lộ 2 đang được NVL thi công mở rộng thành 60m (đoạn trước Aqua, xem hình).
3) Hương Lộ 2 đoạn trong xã An Hòa do tỉnh đầu tư, đang vướng quy định BT mà đấu giá quỹ đất thì tiền bị chia 5 xẻ 7 không đủ làm, cùng lắm quay lại trình HĐND dùng ngân sách tỉnh làm. Đường Ngô Quyền có anh em nào chụp được hiện trạng gần nhất không share lên đấy chứ để anti cứ oai oải xập xệ, xuống cấp. 1 - 2 năm nữa chắc các anti lại kêu ca tỉnh lãng phí bỏ hơn ngàn tỷ làm con đường 60m cho mấy dự án bên trong kia chứ dân đi đường Ngô Quyền 12m là đủ rồi.
4) Dự án chống ngập QL51: Ngân sách tỉnh 2019 đã bố trí 110 tỷ để triển khai, chủ yếu giải tỏa nhà, đất nhằm mở rộng các con suối đi qua QL51. Hi vọng 1 - 2 năm nữa không nghe anti kêu ca như vừa rồi mới mưa đầu mùa 1 trận sau mấy tháng nắng ròng mả bảo "hầu hết ngày nào đi qua đây cũng ngập lụt", sợ thật. Mai mốt chắc mấy anti còn nghĩ đến Dioxin trên sân bay trôi về đây luôn quá, làm ơn tìm hiểu dự án xử lý Dioxin của USAID.
5) Cầu nói VĐ3 - HL2: sản phẩm này của Donacoop, ổng vẽ ra làm gì thì ai cũng biết. Quan điểm cá nhân mình là trừ khi chúng ta chấp nhận mua đất ở đây ngang giá Q9 thì may ra mấy ông CĐT có tiền làm cây cầu này. 2019 rồi, làm gì có ông Bụt nào hiện ra cho cây cầu mấy ngàn tỏi để mà x2 x3 giá đất dễ dàng vậy. PS: cây cầu này muốn làm phải trình TTg duyệt đấy.

Attachments

Tập Lái
4/12/18
2
1
3
38
Xác nhận
confirm
đầu tư BĐS dự án bạn nên tìm hiểu sâu về chủ đầu tư nên tìm những chủ ĐT tốt , có uy tín trên thị trường, đầu tư dài hạn như bạn thì chắc chắn oan toàn ,và có lợi nhuận
mình có thể mách cho bạn vài dự án tốt và chủ đầu tư uy tín ,nếu bạn thật sự quan tâm

Hạng B2
13/6/18
111
92
33
30
Nguyễn Duy Trinh, Quận 2
Xác nhận
confirm
Tinh hình là cuối năm nay có giao nền ko các cụ nhi??
2037132

Tháng 12 này bắt đầu bàn giao cho những nền kí đợt đầu rồi, tổ chức lễ bàn giao tại dự án và tặng vàng cho các nền đủ điều kiện. Hôm qua em có đánh xe xuống dưới thì thầy hạ tầng cũng tương đối rồi, đã lát gạch, trồng cây, và trải nhựa xong một số phân khu, còn vài khu thì còn đang làm ngổn ngang nhưng nếu đẩy tiến độ thì tháng 12 là bàn giao kịp rồi.

2037133

2037134

2037135

2037136

2037137

2037138

2037139

Lúc về chạy ra đường Nam Cao thì thấy đã cho mở rộng từ hướng Quốc Lộ 51 để đấu nối vào Hương Lộ 2 luôn rồi. Có vẻ bên Đồng Nai đã đẩy mạnh tiến độ cho đường Hương Lộ 2 rồi.
2037140

Hạng B2
13/6/18
111
92
33
30
Nguyễn Duy Trinh, Quận 2
Xác nhận
confirm
Tiền thì đóng 95%, nền thì éo giao, hạ tầng thì chưa xong, người thì không 1 bóng...
Bàn giao theo tiến độ hợp đồng, tới thời gian bàn giao mà Hưng Thịnh vẫn chưa bàn giao nền cho bác như thoả thuận trong hợp đồng thì bác hãy chửi. Khu này hiện tại chưa hoàn thiện nên chưa ai về ở, trong tương lai cũng còn rất lâu nữa mới kéo được người về xây ở, vì nó rộng và còn thiếu nhiều tiện ích. Bác tính đường dài thì oke, còn không thì bác bán quách đi cho nhẹ cái đầu nhé.

Reactions: vuatocdovn
Hạng B2
19/12/16
259
481
63
Xác nhận
confirm
Mới xuống tận nơi tuần rồi bác! Chắc hôm đó cút lên đĩa hết rồi. Nắng chít mịa không một bóng xanh, khác xa bên Long Hưng, cỏ mọc ngang gối khuất tầm mắt, nhìn rất sướng, lại không hề có bóng người nên cảm giác yên tĩnh cực!
Mình ngày càng thích khái niệm sống xanh, yên tĩnh, hòa vào thiên nhiên nơi đây rồi! :p

Sau này, second home ở đây, cuối tuần nào cả gia đình đều xuống đây sống giữa cỏ cây đã phết. Không cần thăm viếng, bạn bè, cha mẹ, không có bất kỳ hoạt động gì, cứ đúng bong tối thứ 6 xuống tối CN về lại SG! Nghĩ tới là thấy sướng rồi!
Cẩn thận rắn cắn

Hạng C
6/8/16
926
5.927
93
Bàn giao theo tiến độ hợp đồng, tới thời gian bàn giao mà Hưng Thịnh vẫn chưa bàn giao nền cho bác như thoả thuận trong hợp đồng thì bác hãy chửi. Khu này hiện tại chưa hoàn thiện nên chưa ai về ở, trong tương lai cũng còn rất lâu nữa mới kéo được người về xây ở, vì nó rộng và còn thiếu nhiều tiện ích. Bác tính đường dài thì oke, còn không thì bác bán quách đi cho nhẹ cái đầu nhé.
hẹn tháng 9 bàn giao giờ hết tháng 10 rồi thì chửi được chưa hả anh?

Reactions: zhugeliang
Hạng B1
19/10/18
74
81
18
Xác nhận
confirm
Dân chơi có tiền mua đất, bị giao đất trễ hạn thì bỏ tiền ra kiện đi lên đây kêu ca, khóc nhè mắc mệt. Nghe đóng 95% biết chả có lô nào trong ấy mà than như đúng rồi. Người có tiền, đóng 95% để ăn chiết khấu thì méo rảnh lên đây than như mấy con cò thất nghiệp.

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook