Hạng B2
13/6/18
165
159
58
34
Nguyễn Duy Trinh, Quận 2
Nền của em tỏi rưỡi hôm tuần trước bạn sale cũ hỏi có muốn bán chênh 200 không nhưng em tiếc chưa bán. Cũng đang chờ xong hạ tầng ạ
bây giờ mà chênh 200tr là giá tốt đó, bên này hiện còn đang lên chậm, nhưng nếu không vướng tài chính thì mình khuyên thật lòng nên giữ lại. Sau này khi hạ tầng xong, nó sẽ rất đẹp và lúc đó cảm nhận đánh giá sẽ khác.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
bây giờ mà chênh 200tr là giá tốt đó, bên này hiện còn đang lên chậm, nhưng nếu không vướng tài chính thì mình khuyên thật lòng nên giữ lại. Sau này khi hạ tầng xong, nó sẽ rất đẹp và lúc đó cảm nhận đánh giá sẽ khác.
đa số mua đây chắc chủ yếu mê cái hoành tráng trong tương lai và cũng ko kỳ vọng ăn 2x hay 3x ngắn hạn đâu ạ...trừ khi kẹt đạn thì phải buông sớm thôi. Nhiều bạn sales có tâm cũng nói rõ ai muốn lướt ngắn trong này thì đừng nên chơi :p:p:p

Hạng B2
19/10/18
141
143
43
đa số mua đây chắc chủ yếu mê cái hoành tráng trong tương lai và cũng ko kỳ vọng ăn 2x hay 3x ngắn hạn đâu ạ...trừ khi kẹt đạn thì phải buông sớm thôi. Nhiều bạn sales có tâm cũng nói rõ ai muốn lướt ngắn trong này thì đừng nên chơi :p:p:p
Mình nghĩ tương lai cũng không xa lắm đâu, 2 ông NVL với NLG rục rịch làm khu này rồi, sẽ sớm có các dãy nhà phố mọc lên và Hương Lộ 2 thôi. Anh em vào đây đa số đầu tư dài hạn, nếu lướt đến giờ cũng được gấp mấy lần lãi bank mà an toàn cũng được rồi.

Tập Lái
22/3/19
22
3
3
35
Nền của em tỏi rưỡi hôm tuần trước bạn sale cũ hỏi có muốn bán chênh 200 không nhưng em tiếc chưa bán. Cũng đang chờ xong hạ tầng ạ
Tỏi rưỡi là cụ mua nên biêt thử hả? Em mua lai cach đay 1 tháng, chênh 150 nhưng tính phí này nọ cũng gần 200

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Mình nghĩ tương lai cũng không xa lắm đâu, 2 ông NVL với NLG rục rịch làm khu này rồi, sẽ sớm có các dãy nhà phố mọc lên và Hương Lộ 2 thôi. Anh em vào đây đa số đầu tư dài hạn, nếu lướt đến giờ cũng được gấp mấy lần lãi bank mà an toàn cũng được rồi.
Bài toán để lên giá là dân lấp đầy và giao thông thuận tiện chứ CDT nó ra hàng thêm hàng ngàn nền nữa thì càng mệt chứ sướng gì bác ? Lúc xả hàng tranh nhau xả

• Like
Reactions: vuatocdovn
Hạng B2
2/5/19
136
334
81
Nova sắp bung dự án rồi, sát bên, nhưng tự mặc định cao hơn New city rất nhiều, 1 sự chênh lệch theo e thấy rất lớn. Không hiểu ý đồ là gì hay chỉ do Nova luôn tự thấy mình phải cao cấp hơn những ông lớn khác:):)

Nam Long waterfront sẽ ko có động tĩnh gì ít nhất đến qua 2020

Hạng B2
13/6/18
165
159
58
34
Nguyễn Duy Trinh, Quận 2
Bài toán để lên giá là dân lấp đầy và giao thông thuận tiện chứ CDT nó ra hàng thêm hàng ngàn nền nữa thì càng mệt chứ sướng gì bác ? Lúc xả hàng tranh nhau xả
Chính xác chị, bài toàn để đẩy giá là giao thông kết nối về khu vực trung tâm và lượng dân về lấp đầy và các dịch vụ thương mại, kèm theo trường học, bệnh viện. Chủ đầu tư phải có chính sách hợp lý chứ cứ chăm chút lo mở dự án bán nền thì khu này người mua chỉ tranh nhau xả hàng thôi.

Hạng B2
19/10/18
141
143
43

Khồng, nguyên lý này trong ngành khác hoặc với developer cùi thì hoàn toàn đúng, còn ở đây có một số điểm (có thể) tạo khác biệt là:
1. Developers có tiếng tới đây ra hàng sẽ kéo theo lực cầu mới chứ không đơn thuần làm tăng nguồn cung. Trước Hưng Thịnh, Donacoop với Kim Oanh bán hàng ra sao thì ai cũng biết. Hưng Thịnh đến trong vòng 1 - 3 tháng kéo hơn 3,000 nhà đầu tư MỚI đến ôm hết 110ha trong sân Golf và đâu đó cũng tầm 1,000 nhà đầu tư đang quan tâm rổ hàng thứ cấp. NVL tới có thể sẽ kéo khoảng thêm 1,000 tài khoản MỚI xuống tiền cho khu này. Nếu các developers này có thể ra hàng khéo léo thì cũng dễ tạo sốt cục bộ và lôi kéo cả nhà đâu tư ở khu khác đến ấy chứ.
2. Việc mấy ngàn nhà đầu tư cùng xả hàng thì lý thuyết hoàn toàn có thể xảy ra nhưng chỉ khi có biến cố cực lớn thôi và nếu mấy ngàn units này là căn hộ như ở Q2 thì mới đáng lo còn đất nền - nhà phố thì không đến nỗi.
3. Về kết nối hạ tầng - tiện ích thì cần chờ thêm thông tin nữa mới đánh giá được.
4. Nguồn tin trà đá là VTP cũng đã lót dép ở trong khu này, không biết sẽ triển khai thế nào.

• Like
Reactions: toiyeuvo2
Hạng B2
6/3/11
272
2.050
93
- Cuối tuần trước lễ cũng xuống lanh quanh khu này, đúng là trừ các lô chủ đầu tư xây kinh doanh cho có cái bộ mặt, tái định cư còn hầu như chỉ lác đác vài lô xây trên tổng thề cả ngàn lô, nghĩ biết bao giờ mới lấp được 1/10 số đó; Chiều về tới saigon kẹt đi hớn 1h mới tới, oải luôn; Tính ra so với Long Hậu thì khu Long Hậu ngon hơn, đi gần; Long Hậu chỉ thiếu nhà đầu tư tầm cỡ thôi

Tập Lái
12/3/19
9
2
3
40
200 cơ ah bác. Chắc nền nền bác đẹp. Bạn sale cũ cũng gọi e bảo chênh đc 120-150. :)